ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งสุดท้ายที่จะโพส ขอลาเกม Dk Online Sv.Thai ปรับจนเสียสมดุลย์  (อ่าน 7951 ครั้ง)

Paradise22

• Training Ranger Lv 1
  • *
  • Vote: -1
ผมว่าดีออกเฟรมเรตตกอะ ได้ออกไปพักทำอย่างอื่นบ้าง นี้กะจ่ะเล่นได้ตายเลยว่างั้น

sonrac

• *
  • Vote: 0
ผมมีแนวทางกับพวกที่ไม่เล่นDk แล้วครับ เจอกันที่ DW เร็วๆ นี้ครับโผมมมมมมมมมมมมมมม ผมว่า100% ดีกว่าเกมส์นี้ชัว ใครที่จะด่าผมก็ด่าไป (คุณไม่เป็นผม คุณไม่รู้หรอก)
คุณไม่เเลค คุณเล่นได้ดี คุณก็เล่นไป จะมาด่าเค้าทำไม ใช่สิคุณเล่นได้ ที่เขาบ่นก็เพราะว่าเขาเล่นไม่ได้ ท้าคุณเล่นไมได้ คุณก็ต้องบ่นเหมือนกัน เพราะฉนั้น ใครคิดจะด่าก็ด่าผมเหอะ ผมไม่สนใจหรอก ไม่ใช่พ่อแม่ผม

sebasstian

• *
  • Vote: -2
จขกท.ใจเย็นๆนะคะ เข้าใจค่ะว่าตอนนี้คุณและหลายๆคนคงจะรู้สึกแบบนี้
แต่ยังไงลองให้โอกาสทีมงานได้ปรับปรุงแก้ไขอะไรให้เรียบร้อยก่อนแล้วกันเนอะ เพราะเกมส์เองก็เพิ่งจะเปิด
และดูเหมือนว่าอะไรๆก็จะปรับเปลี่ยนแบบกระทันหันไปได้หมด
ส่วนตัวเราเล่นแบบสนุกๆ ไม่คิดอะไรมาก อาจจะด้วยเพราะโชคดีที่ไม่เจออาการแลคเลย
และยังไม่ได้ไปข้องเกี่ยวกับการวอร์ หรือต้องไปตี้กับพระ เราเลยเล่นแบบเรื่อยๆ

สิ่งที่เราเบื่อและเห็นด้วยคือ เรื่องความสมดุลของเกมส์ เรารู้สึกว่าเกมส์นี้เหมือนไปกิน"อาหารตามสั่ง"
คิดจะอยากใส่อะไร หรือเอาอะไรออกก็ทำซะเสียสมดุลไปเลย ที่เรางงที่สุดคือมีกระทู้นึง
ผู้เล่น(รวมทั้งเรา) ก็เข้ามาบ่นๆว่าอยากเล่นShadow Mageแต่ติดที่หล่อนดำไป
คือเรามองว่ามันเป็นแค่ความเห็นส่วนตัว แบบแซวเล่นๆ ขำๆกันไปเรื่อย
แต่GM ดันเข้ามาตอบว่า จะลองรับเรื่องไปพิจารณาดู เราฟังแล้วรู้สึกมันง่ายขนาดนั้นเลยเรอะ
คือแบบว่าเข้าใจว่าGMอาจจะอยากมามีส่วนร่วมในการพูดคุยกับผู้เล่น แต่บางเรื่องคือมันควรมีกึ๋นในการตอบนิดนึง

นี่คือเราฟังแล้วรู้สึกเหมือนว่าจะปรับอะไรกันได้ง่ายๆ ตามใจตัวเองและผู้เล่นมันทุกอย่างจนไม่เหลือความสมดุลและcontentหลักของเกมส์ที่แท้จริงแล้วอะ
แบบนี้ถ้าทุกคนบ่นอยากได้อะไรก็ตามที่ทำให้เล่นง่ายขึ้น เทพเร็วขึ้น GMก็จะแก้ตามซะอย่างนั้นหรอ
ยิ่งนิสัยเกมเมอร์ไทยส่วนใหญ่เน้นการเล่นแบบคิดถึงตัวเองไว้ก่อน เอาที่เล่นง่ายๆ เวลเร็วๆ เทพเร็วๆ แล้วก็จะได้ตันเร็วๆ ตันแล้วก็ไปตีกัน
พอไม่มีตีกัน หรือไม่มีอะไรทำก็มาบ่นด่าเกมส์ว่าไม่มีอะไรอัพเดท เราเห็นเป็นแบบนี้เกือบทุกเกมส์เลย
GMน่าจะยิ่งต้องมีวิจารณญาณนิดนึงในการประสานงาน ทำอะไรให้เคลียและเด็ดขาด วางจุดยืนของเกมส์ให้ชัดเจน
"เราว่าอะไรที่มันเป็นContentหลัก และกลิ่นไอของเกมส์แท้ๆ ไม่ควรจะไปปรับแต่ง
ควรแค่แก้บัค ปัญหา และพัฒนาเกมส์ให้ดีขึ้น น่าเล่นขึ้น สมดุลขึ้นเท่านั้น"

เขาบอกแค่รับไปพิจารณาครับ ไม่ได้หมายถึงจะไปอนุมัติและแก้ไขปุ๊ปปั๊ปเลย
ก็เหมือนกับบอกว่า เออ;Dรู้แล้วนะๆ จะลองเอาไปคิดดู อะไรแบบนั้น

salas

• Training Ranger Lv 2
  • *
แรกๆก็งี้ละครับ GM ผมเห็น;Dทุกเกมอะ ;Dพวกคุณ;Dทั้งหลายที่ชอบบอกเลิกเล่นเกม เพื่อนเลิกกันยกกิล ไม่มีใครเล่น เมืองร้าง ปากมันก็บอกเลิกเล่นแต่ตัวมันก็ยังเ่ล่นอยู่อะ(บางคน)  ผมเข้าใจนะบ่นไปเพื่อให้ GM รีบๆปรับปรุงปัญหาให้ไวที่สุด
แต่;Dพวกนี้มันคิดบ้างป่ะ ทำธุรกิจแรกๆมักเจอปัญหาพอนานไปได้ประสบการณ์ก็เก่งขึ้นเองโดยปริยาย ถ้าลูกค้าพวกนี้มันไม่รอก็ช่างมันเถอะครับ ถ้าเกมปรับปรุงจนดีขึ้นเดี๋ยวมันก็กลับมาเล่นเอง เด็กติดเกมมันจะหนีไปไหนไม่ให้เล่นเกมแล้วจะให้ไปทำอะไร

ลองย้อนๆเกมที่เพิ่งเปิดใหม่ๆหลายๆเกมเลยครับ aika dn c9 prius กระทู้ประเภทบอกเลิกเล่นนี่เยอะแยะ แต่พอนานๆไปเดี๋ยวก็หายไปหมด อย่าไปใส่ใจมาก gm คนเล่นในเกมมีเยอะแยะไม่เห็นจะบ่นสักคำ

SeXicEZa

• Training Ranger Lv 3
  • *
  • Vote: -4
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: -
  • เซิรฟเวอร์ BOI: -
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: -
ผมมีแนวทางกับพวกที่ไม่เล่นDk แล้วครับ เจอกันที่ DW เร็วๆ นี้ครับโผมมมมมมมมมมมมมมม ผมว่า100% ดีกว่าเกมส์นี้ชัว ใครที่จะด่าผมก็ด่าไป (คุณไม่เป็นผม คุณไม่รู้หรอก)
คุณไม่เเลค คุณเล่นได้ดี คุณก็เล่นไป จะมาด่าเค้าทำไม ใช่สิคุณเล่นได้ ที่เขาบ่นก็เพราะว่าเขาเล่นไม่ได้ ท้าคุณเล่นไมได้ คุณก็ต้องบ่นเหมือนกัน เพราะฉนั้น ใครคิดจะด่าก็ด่าผมเหอะ ผมไม่สนใจหรอก ไม่ใช่พ่อแม่ผม

อยากโดนด่าว่างั้นเด๋วผมจะด่าคุณให้.....ไอควาย! ฮ่าๆขำๆ เขาก็มีปัญหากันทั้งนั้นแหละเเต่เพียงเขาใจเย็นไม่ไช่เอะอะอะไรก็มาบ่นเขากำลังแก้ปัญหากันอยุ่ไงเขาก็บอกอยุ่นิ หัดใจล่มๆมั้งซิแว้ๆๆๆๆ

sebasstian

• *
พวกคุณว่า จขกท บ่นหาพระแสงอะไร แล้วพวกคุณมาบ่นหาพระแสงอะไรล่ะคะ? เค้าจะเลิกแล้วมาประกาศก็เรื่องของเขา หรือจะมาสร้างกระแสถ้าใครมันโง่ขนาดอ่านเจอกระทู้คนเลิกเล่นละเลิกตามก็ปล่อยมันไป คนเรามีสมองค่ะ รู้ตัวว่าควรจะเล่นหรือเลิกเล่นเมื่อใด ชั้นไม่เคยเจอคนมาบ่นว่า "เลิกเล่นเถอะ มีคนมาตั้งกระทู้เลิกเล่นละ" ซักคน

เลิกเล่นกันเถอะวะ ;Dมีคนมาตั้งกระทู้เลิกเล่นละ TT

(แซวขำๆนะคร้าบบ) 555

WHhisPer

• *
7แสน 8แสน อะไรไม่รุ้จัก เขาไม่ได้ง้อมุงบริจาคนี้คับไอวัวไทย

เล่นก็เล่นฟรี เล่นแล้วแพ้เติมตังก้เรื่องของมุงนะไอวัวอย่าง้อแง เลิกก็เลิกไป

ไปเล่นเกมเฟสบุคไปวัวไทย
ฮาๆ

Paradise22

• *
DW ดูด้วยว่าค่ายไหน พอดีไม่ใช่คิริโตะ(เทพทู - -)

RuCieFer

• *
  • Vote: 6
;Dรุ้ได้ไงว่ากุรวย

แต่กุเล่นแบบไม่เสียตังสักบาท

และกุเลิกแบบไม่เสียตังสักบาทด้วย ใอ KaneSmith  ควายไทย เมพสุดในสามโลก 5555

มาม่ามาม่ามาม่า

555555 ใครบอกมุงรวยบ้าป่าวไอ;D

วัวไทยอีกละ

ขอบใจที่ชมกุนะไอวัวไทย

มุงไม่มีตังสิท่าเลยเลิกขี้แพ้ ไปเล่นเกมเฟสบุคไปกาก
หลอ ควายไทยกากๆ หายไปตั้งนาน ตังหมดไม่มีตังเติม ชั่วโมงหลอว่ ะ  เอาไป5 บาทไป 5555+

;D

RuCieFer

• *
รอ ควายไทยออกมา ดิ้น เอ้า

ออกมาด้ิน ออกมาดิ้น ออกมาดิ้น ดิ้นให้สุดๆไปเลย(ติ้กชิโร่)555+

newallrin

• Partner Ranger
  • **
  • Vote: 3
ใจร่มๆ นะครับ ค่อยๆ พูดค่อยๆ เจรจากันนะครับ เพื่อสังคมเกมส์ออนไลน์ที่ดีครับผม  ;) ;) ;)
ผิดที่ท่านนั่นแหละ  รีบๆแก้เลยชอบทำเด็กไทยแตกแยก

Devilnet

• *
ต่อให้คุณบอกเลิกไปซะ 100กระทู้ ยัน 1000กระทู้
ต่อให้คุณบอก เกมห่วยแตก ซะ 100กระทู้ ยัน 1000กระทู้ หรือ ส่งE mail บอกไป 1000ฉบับ

ยังไง เค้าไม่มาสนใจข้อติเตียนที่ไร้สาระ ตราบใดที่เขาสามารถดูดตังผู้เล่นที่ไม่รู้ตาสีตาสาไปเรื่อยๆ
แต่หากต้องการให้เกมนี้ เปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่จริง
จงเลิกอุดหนุนสินค้าของเกมนั้นๆ

เกมค่ายยักษ์ใหญ่ที่ถูกติเตียนมากที่สุด อย่าง EA เค้าไม่สนใจว่า ผู้เล่นจะเรียกร้องยังไง แต่ทำไมผู้เล่นหนึ่งร้อยล้านคนทั่วโลก ยังอุดหนุนสินค้าเขาต่ออีก

สำหรับเกมนี้ ใครอยากเทพ อยากเก่งก็เติมเอาเถอะ ขยันปั้มเวลไปเถอะ อย่างมากเวลก็ตัน เพราะนิสัยเกมมิ่งไทยส่วนมากก็เอาเวลาปั้มเวลไปเยอะ จนไม่มีไรทำ
แต่พักนี้ เกมเก็บเวล มีเกลื่อนเยอะแยะ ไม่เหมือนยุค 10ปีที่แล้วนะครับ ที่เกมออนไลน์กำลังบูม เกมมีแค่ไม่กี่เกม

เกมนี้ อาจยังไม่มีข่าวเรื่องพวกบอทเกลื่อนเซิฟ ซึ่งเป็นข้อดีของเกมนี้ ซึ่งผมก็ยังสามารถพยายามเล่นต่อได้ครับ
เพราะถ้าบอทเกลื่อนเซิฟ ความสมดุลขของเกม เสียหายหนักกว่า ระบบเกมที่ GM ออกแบบไว้ซะอีก นะครับ

RuCieFer

• *
จิงๆมันมีแล้วคับ สังเกตุ คนที่เก็บเวลอยุ่นะคับ เวลาตีมอนจะตีๆอยุด ไม่ต่อเนื่องเหมือนเราเก็บเวลเองคับ แต่ยังไม่เกลื่อน คับเพราะรุ้กันน้อย มั้งนะ

musashi_blade

• *
อะไรวะกะอิเเค่ยัดรูนไม่ติดเลิกเลยเหรอวะโอ้  mario กับ contra มีครับน้อง เกมมันไม่เเลคดีหาเล่นในคอมได้ ที่สำคัญมันปรับปรุงง่ายได้ใจ เกรียนไทยครับ gm ปรับปรุ่งเกม contra เเล้วบอกใส่สูตรเล่นได้ไม่มีวันตาย เกรียนไทยชอบเลยครับ เเม่เจ้า

PandoraCK

• Newbie Ranger
  • *
จะเลิกก็เลิกไปเถอะคะ
จะบ่น จะเขียนไรนักหนา
คนที่เค้าไม่แล็คเยอะแยะ
แค่นี้ทนไม่ได้ก้อไปเลี้ยงหมูเถอะ
มีคนแบบนี้อยู่ในประเทศเยอะไง ประเทศถึงได้งมโข่งอยู่แบบนี้
ผู้มีอำนาจทำอะไรๆๆๆ ก็ทนๆๆๆ ไม่มีปากมีเสียง ไม่มีต่อต้าน ยอมรับชะตากรรมแต่โดยดี ;Dยย ชีวิต555555555555
หลายๆคนไม่มีปัญหา มีเพียงส่วนน้อยเท่านั้นเองที่มีปัญหา
สำหรับปัญหาที่ผมเจอมี
1.เฟรมตกตอนเข้าเมืองนิดหน่อย
2.Error หลุดบ้างบางครั้ง
3.รับบัพไม่ได้

ปล.มอนสเตอร์ผมว่าเยอะนะครับ แต่ที่มีปัญหามอนสเตอร์น้อยก็เพราะคนเยอะมากกว่า ลองไปที่ไม่มีคนสิโหอย่างเยอะ (แต่ก็เซง;Dพวกลากนี้แหละ แต่ไม่เป็นไรมันลากผมก็อัดได้)
ปล.2 คงต้องรอต่อไปถ้าทนได้ก็ทนเถอะครับไม่งั้นก็รออีกซักอาทิตย์ก็คงอยู่ตัวแล้ว DK เร่งเทสเร่งเปิดปัญหาเลยเยอะ และก็เซฟไทยดันไม่เหมือนที่อื่นซะด้วย(ใจจริงอยากให้เหมือนinter)

StellaLuna

• *
  • Live Well..Laugh Often..Love Much
จขกท.ใจเย็นๆนะคะ เข้าใจค่ะว่าตอนนี้คุณและหลายๆคนคงจะรู้สึกแบบนี้
แต่ยังไงลองให้โอกาสทีมงานได้ปรับปรุงแก้ไขอะไรให้เรียบร้อยก่อนแล้วกันเนอะ เพราะเกมส์เองก็เพิ่งจะเปิด
และดูเหมือนว่าอะไรๆก็จะปรับเปลี่ยนแบบกระทันหันไปได้หมด
ส่วนตัวเราเล่นแบบสนุกๆ ไม่คิดอะไรมาก อาจจะด้วยเพราะโชคดีที่ไม่เจออาการแลคเลย
และยังไม่ได้ไปข้องเกี่ยวกับการวอร์ หรือต้องไปตี้กับพระ เราเลยเล่นแบบเรื่อยๆ

สิ่งที่เราเบื่อและเห็นด้วยคือ เรื่องความสมดุลของเกมส์ เรารู้สึกว่าเกมส์นี้เหมือนไปกิน"อาหารตามสั่ง"
คิดจะอยากใส่อะไร หรือเอาอะไรออกก็ทำซะเสียสมดุลไปเลย ที่เรางงที่สุดคือมีกระทู้นึง
ผู้เล่น(รวมทั้งเรา) ก็เข้ามาบ่นๆว่าอยากเล่นShadow Mageแต่ติดที่หล่อนดำไป
คือเรามองว่ามันเป็นแค่ความเห็นส่วนตัว แบบแซวเล่นๆ ขำๆกันไปเรื่อย
แต่GM ดันเข้ามาตอบว่า จะลองรับเรื่องไปพิจารณาดู เราฟังแล้วรู้สึกมันง่ายขนาดนั้นเลยเรอะ
คือแบบว่าเข้าใจว่าGMอาจจะอยากมามีส่วนร่วมในการพูดคุยกับผู้เล่น แต่บางเรื่องคือมันควรมีกึ๋นในการตอบนิดนึง

นี่คือเราฟังแล้วรู้สึกเหมือนว่าจะปรับอะไรกันได้ง่ายๆ ตามใจตัวเองและผู้เล่นมันทุกอย่างจนไม่เหลือความสมดุลและcontentหลักของเกมส์ที่แท้จริงแล้วอะ
แบบนี้ถ้าทุกคนบ่นอยากได้อะไรก็ตามที่ทำให้เล่นง่ายขึ้น เทพเร็วขึ้น GMก็จะแก้ตามซะอย่างนั้นหรอ
ยิ่งนิสัยเกมเมอร์ไทยส่วนใหญ่เน้นการเล่นแบบคิดถึงตัวเองไว้ก่อน เอาที่เล่นง่ายๆ เวลเร็วๆ เทพเร็วๆ แล้วก็จะได้ตันเร็วๆ ตันแล้วก็ไปตีกัน
พอไม่มีตีกัน หรือไม่มีอะไรทำก็มาบ่นด่าเกมส์ว่าไม่มีอะไรอัพเดท เราเห็นเป็นแบบนี้เกือบทุกเกมส์เลย
GMน่าจะยิ่งต้องมีวิจารณญาณนิดนึงในการประสานงาน ทำอะไรให้เคลียและเด็ดขาด วางจุดยืนของเกมส์ให้ชัดเจน
"เราว่าอะไรที่มันเป็นContentหลัก และกลิ่นไอของเกมส์แท้ๆ ไม่ควรจะไปปรับแต่ง
ควรแค่แก้บัค ปัญหา และพัฒนาเกมส์ให้ดีขึ้น น่าเล่นขึ้น สมดุลขึ้นเท่านั้น"

เขาบอกแค่รับไปพิจารณาครับ ไม่ได้หมายถึงจะไปอนุมัติและแก้ไขปุ๊ปปั๊ปเลย
ก็เหมือนกับบอกว่า เออ;Dรู้แล้วนะๆ จะลองเอาไปคิดดู อะไรแบบนั้น

ค่ะเราทราบค่ะ อย่างที่เราพิมพ์ไปแล้วนี่คะ ลองอ่านดู
"คือแบบว่าเข้าใจว่าGMอาจจะอยากมามีส่วนร่วมในการพูดคุยกับผู้เล่น แต่บางเรื่องคือมันควรมีกึ๋นในการตอบนิดนึง"
แต่อย่างที่เราอธิบายไป คือมันฟังดูแล้วเหมือนว่าอะไรก็จะเอาใจแบบไม่เข้าเรื่อง เรื่องตัวละครนี่แค่คนบ่นว่าดำเองอะ
ยังจะมาตอบว่าจะนำไปพิจารณา คือมันไม่ควรจะตอบด้วยซ้ำ ถ้าอยากมีinteractกับผู้เล่นก็เปลี่ยนเป็นตอบโดยการเสนอข้อดีของตัวละครมาแทน
หรือสร้างตัวละครมาตัวนึง แล้วหามุมถ่ายรูปสวยๆมาแล้วบอกว่า"ถึงจะดำแต่ก็สวย"อะไรก็ว่าไปแบบนี้ก็ได้อะค่ะ

แต่เอาเถอะค่ะเรื่องนี้มันแค่เรื่องเล็กน้อยขิ้ปะติ๋ว เราแค่ยกตัวอย่างง่อยๆไร้สาระถึงความไม่เสถียร และขาดความสมดุลของเกมส์มาเฉยๆค่ะ
ถ้าไม่ถูกใจคุณตรงไหน หรือถ้าเราพูดอะไรออกมาแล้วมันอธิบายความหมายจริงๆของเราได้ไม่ชัดเจน ก็ต้องขอโทษด้วยค่ะ
ส่วนตัวไม่ได้เครียดหรืออะไรเพราะเล่นเกมส์นี้มายังไม่เจอปัญหาอะไร ไม่แลค ไม่กระตุก เด้งหลุดก็มีอย่างน้อยวันละครั้ง
ไม่ได้เล่นพระ และไม่เคยตี้กับพระ เลยไม่เจอปัญหาเรื่องบัคบัพ หรือฮีล ทำใจได้กับเกมส์ใหม่ๆที่ยังไม่เสถียรเรื่องเซิร์ฟเวอร์เน่าบ้าง อะไรบ้าง
เราแค่งงๆและขำว่า เออ เรื่องแค่นี้ก็มาตอบแฮะ ตอบเหมือนกับว่าจะนำไปพิจารณาด้วย ทั้งๆที่มันไม่ควรจะเปลี่ยนแปลงอะไร
มันเป็นเรื่องเล็กน้อย ไร้สาระมากๆเลย แค่เรื่องตัวละครดำไปเนี่ย ใครไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่น จบ

เป็นกำลังใจให้GMและทีมงานเสมอค่ะ แต่อย่าลืมเอาเวลาไปแก้ไขบัค ปัญหา ชี้แจงปัญหาต่างๆอย่างชัดเจน และพัฒนาเกมส์ด้วย
ที่สำคัญกลิ่นไอ และcontentหลักของเกมส์อยากให้มันคงเดิม อย่าพูดยังกับว่าคิดจะเปลี่ยน จะใส่ จะแก้อะไรก็ทำได้ยังกับอาหารตามสั่ง
"ก็แค่นั้นเองจ้า อย่าคิดมากค่ะ"
;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/05/13 22:57 น. โดย StellaLuna »

Be_Forget

• Partner Ranger
  • **
  • Vote: 14
  • เซิรฟเวอร์ BOI: Zeus
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: S1 Salapao
พวกคุณว่า จขกท บ่นหาพระแสงอะไร แล้วพวกคุณมาบ่นหาพระแสงอะไรล่ะคะ? เค้าจะเลิกแล้วมาประกาศก็เรื่องของเขา หรือจะมาสร้างกระแสถ้าใครมันโง่ขนาดอ่านเจอกระทู้คนเลิกเล่นละเลิกตามก็ปล่อยมันไป คนเรามีสมองค่ะ รู้ตัวว่าควรจะเล่นหรือเลิกเล่นเมื่อใด ชั้นไม่เคยเจอคนมาบ่นว่า "เลิกเล่นเถอะ มีคนมาตั้งกระทู้เลิกเล่นละ" ซักคน

เลิกเล่นกันเถอะวะ ;Dมีคนมาตั้งกระทู้เลิกเล่นละ TT

(แซวขำๆนะคร้าบบ) 555

EthanHunter

• *
  • Vote: -21
ครบ2อาทิตย์เมื่อไหร่บัคสกิลบัพ+ฮิลไม่ถูกแก้ ผมเลิกแน่ครับ
ถ้าคิดจะมาเปิดแบบเต็มรูปแบบขายของมอลแล้วบัคพวกนี่คุณยังแก้ไม่ได้ผมก็คงต้องไปล่ะ
เข้าใจว่าแก้เองไม่ได้แต่ควรจะเร่งเรื่องนี่เป็นเรื่องเร่งด้วยครับ ไม่ใช่บอกแค่ว่าส่งเรื่องไปแล้ว

จีเอมเขาเปนแค่ผู้ให้บริการในเซิฟเวอรไทยนะไม่ใช่ผู้พัตนา

เร่งไปก็เท่านั้น ก็ทีมพัตนาเขายังทำไม่เสร็จ

แล้วจะให้บอกว่าไง
รีบๆเลิกไป
กากทุกคน  ยกเว้น กรุส์

Il2ainNie

• <อย่ามากาก>
  • Super Ranger
  • Vote: 42
  • We I2 MoI2e ThaN FI2eInD
เราขอร้อง  อย่าเลิกเรยนะ  *0* เทอเลิกแล้วเราจะเล่นกับไค

:P  :P :P :P :P

เทพปั๊มเรป  มือวางอันดับ 1 จาก AS

DSRL442

• *
ครบ2อาทิตย์เมื่อไหร่บัคสกิลบัพ+ฮิลไม่ถูกแก้ ผมเลิกแน่ครับ
ถ้าคิดจะมาเปิดแบบเต็มรูปแบบขายของมอลแล้วบัคพวกนี่คุณยังแก้ไม่ได้ผมก็คงต้องไปล่ะ
เข้าใจว่าแก้เองไม่ได้แต่ควรจะเร่งเรื่องนี่เป็นเรื่องเร่งด้วยครับ ไม่ใช่บอกแค่ว่าส่งเรื่องไปแล้ว

จีเอมเขาเปนแค่ผู้ให้บริการในเซิฟเวอรไทยนะไม่ใช่ผู้พัตนา

เร่งไปก็เท่านั้น ก็ทีมพัตนาเขายังทำไม่เสร็จ

รีบๆเลิกไป
อย่ามาอวตารเลยคุณ วัวไทย
โดนจับได้ว่าแถ สมัครอวตารใหม่เลยหรอ
อย่าคิดว่าผมจำคุณไม่ได้นะผมเช็คIP
เกรียนไม่แน่จริง ดีแต่แถ
แถต่อไปนะ วิทยาศาตร์บัณฑิต จอมปลอม

EthanHunter

• *
  • Vote: -21

รีบๆเลิกไป
อย่ามาอวตารเลยคุณ วัวไทย
โดนจับได้ว่าแถ สมัครอวตารใหม่เลยหรอ
อย่าคิดว่าผมจำคุณไม่ได้นะผมเช็คIP
เกรียนไม่แน่จริง ดีแต่แถ
แถต่อไปนะ วิทยาศาตร์บัณฑิต จอมปลอม

ขอโทดนะคับคุณเป๋นใคร กุงงแดรกครับ
กากทุกคน  ยกเว้น กรุส์

DSRL442

• *
ไม่ยอมรับไม่เป็นไรทำตัวแบบนี่ อย่าคิดว่าใครจำไม่ได้
แถต่อไปเถอะนะ 555

National89

• *
ให้โอกาศอยู่ แต่ถ้าไม่ปรับปรุงเกม เราก็คงต้องไป โอ้วเย้ :o :o :o :o :o

musashi_blade

• *
เเต่ตอนนี้มันเริ่มเเย่เเล้วนะ เท่าที่ดูเซิฟเกาหลีก็ไม่เเลคนะไปดุใน youtube มาทั้งวอทั้งเข้าเมืองไม่เเลคเลย ไหนบอกร่วมมือกับเกาหลีปรับปรุงอะ