ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรวยเงินเยอะช่วยบอกวิธีหาเงินเร็วหน่อยครับ>~<  (อ่าน 2508 ครั้ง)

kenmoon

• Training Ranger Lv 1
  • *
  • Vote: 0
ใครรวยเงินเยอะช่วยบอกวิธีหาเงินเร็วๆ หน่อยครับ พอดีอยากรวยกับเขาบ้างTwT

golfza013644

• Partner Ranger
  • **
  • Vote: -5
  • Sv carron fm. GogolfoG bat 90 rabbit 76 wolf 56
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Carronian
  • เซิรฟเวอร์ BOI: -
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: -
ขยันเล่นอยู่ที่ว่ามีตัวไรด้วย
Sv carron fm. GogolfoG

minkymouse

• *
  • Vote: 2
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Mupiea
มีเวลาหน่อยก็ ประมูล..
ฉกของชาวบ้านเขา แต่ระวังกรรมตามทันบ่อย T__T

กระต่ายหนูไม่ซึนนะ !!! ไม่ยอมๆๆ
เล่นกระต่ายแล้วคุณจะติดใจกว่าแกะ .. * โหมดหากินจากประมูลเป็นหลัก อิอิ *

dhero5551

• ข้าคือกาฝากว่ะ5555
  • Sentai Ranger
  • Vote: 16
  • ระวังกระทู้ของเจ้ากำลังจะโดนกิน55555
โบกหินเเดงขายก็พอได้อยู่ 8)

kenmoon

• *
มีแกะอยู่ครับ และก็ก่า หาเงินไงดี?

Hinasu12

• CNLPA !
  • Vote: 37
  • People in Secret.
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Carronian
แกะหรอ รับจ้างพาเวล!!!

กดยาในอารีน่า มันผิดสินะ

kenmoon

• *
รับจ้างพาเวล!!!!!! เอ๋ทำไมผมถึงนึกไม่ออกนา แต่ก็ขอบคุณครับที่บอกแต่ว่าคิดเงิน เท่าไรดีน้า อิๆ >~<

bbtainbb

• Super Ranger
  • Vote: 140
ของผมอยู่มูเปีย
1-16 3ทอง
17-21 3ทอง
คนไม่เยอะเท่าไหร่แต่ก็มีบ้าง

kenmoon

• *
ผมก็อยู่มูเปียครับ

kirringz

• Action Ranger
  • **
  • Vote: 34
จากใจ ตุ่นจนๆ คนนึง...

"ขยัน" "หมั่นศึกษา"

แค่นั้นก็พอครับ ; v ;)\

KirringZ : ~Timid~/mole/90, ~Shu~/Monkey/90, Sora/Penguin/85
oBellZo : Tokimaru/panda/75, Mizufuyu/Whale/33, Forez,Sheep/25

draglade

• **
  • Vote: -9
  • ถ้าแกะเอนกราก อย่าขออิลูกันนะพวกเอ็ง
อีกทางนึง "อย่าสร้างตัวละครเยอะ" เพราะตังจะหมดไปกับการซื้อชุด

warchief

• Yes, Vorechief.
  • **
  • Vote: 34
    • LeeJangMeng.com/091-057-6797
คลินิกปฏิคมแพทย์แผนไทย รักษาโรคด้วย ยาสมุนไพร
http://www.leejangmeng.com/
https://www.facebook.com/pages/Leejangmeng/1424935927766347
(พื้นที่โฆษณา)

kenmoon

• *
ผมตังหมดเพราะซื้อชุดละครับ สงสัยถ้า ไม่ซื้อคงรวยแล้ว (ซื้อแต่ของดีๆมาใส่) ToT

burningsnow

• เมื่อไหร่ผ้าเตี่ยวลิงจะหลุดซะที
  • Ultimate Super Ranger
  • Vote: -42
  • Unknown Kemoner
นั่งเล่นแร่แปรธาตุครับ  ;D ;D ;D ;D
เปลี่ยนทองเป็นของก่อน แล้วเปลี่ยนของให้เป็นเพชร
ฝึกนิดหน่อยทำได้ไม่ยาก วันนึงกำไรหลายทองอยู่ ไม่ต้องทำอะไรมาก
แนะนำวิธีไปไม่รุ้ตั้งกี่ครั้ง ไม่เคยมีใครลองทำตามบ้างเลย แม้แต่คนในกิลด้วยกันก็แทบไม่มีคนทำเลย - 3-
ไม่มีคนวาดลิงShota ผ้าเตี่ยว ก็แทบไม่มีคุณค่าให้เข้ามาเสพ

MeemEiEi

• Training Ranger Lv 3
  • *
  • Vote: -160
นั่งเล่นแร่แปรธาตุครับ  ;D ;D ;D ;D
เปลี่ยนทองเป็นของก่อน แล้วเปลี่ยนของให้เป็นเพชร
ฝึกนิดหน่อยทำได้ไม่ยาก วันนึงกำไรหลายทองอยู่ ไม่ต้องทำอะไรมาก
แนะนำวิธีไปไม่รุ้ตั้งกี่ครั้ง ไม่เคยมีใครลองทำตามบ้างเลย แม้แต่คนในกิลด้วยกันก็แทบไม่มีคนทำเลย - 3-

งง

dhero5551

• ข้าคือกาฝากว่ะ5555
  • Vote: 16
  • ระวังกระทู้ของเจ้ากำลังจะโดนกิน55555
ผมนั่งซื้อทองจากรีม3ไปขายรีม1ตอนราคามันขึ้น

burningsnow

• เมื่อไหร่ผ้าเตี่ยวลิงจะหลุดซะที
หลักการง่ายมากครับ
ซื้อของถูก แล้วขายต่อแพง

เข้าใจง่ายใช่มะ ?
ในทางปฎิบัติจริงๆ ก็ต้องรู้จักการติดตามข่าวสาร รู้จักการความต้องการของผู้คน และรู้ราคาของที่เราซื้อ

แบบเห็นภาพง่ายๆ
ช่วงโปรโมชั่น ยารีลดราคา ผมกว้านซื้อมา 150 กระ๋ป๋องได้ โดยวื้อในราคา 17K
แล้วช่วงSkill มาใหม่ ผมขายได้ 30-40K กำไรประมาณ 13K ต่อกระป๋อง ขายได้ 100 กระป๋อง
กำไร = 3,000,000-2,550,000 = 450,000 G และเหลือยารีอีก 50 กระป๋อง ' 3'/

ชุดฟใหม่ล่าสุดออก = เหมาซื้อชุดที่ราคายังไม่เสถียร ชุด/อาวุธ แกะ ซื้อมา 50K ขายไป 150K กำไร 100K ทำแค่ช่วงที่ของมา 1 สัปดาห์แรกก็กำไรหลักล้านแล้ว ชุดแพนด้า ซื้อ 20K ขาย 40K ชุดลิงผมเหมามา 30K ขายไปได้ 4 ตัว ตัละ 55-60K
ช่วงเวลาขายชุดแฟ = ช่วง 1 สัปดาห์แรกที่ออก (โดยเฉพาะ เสาร์-อาทิตย์) กับ ช่วงหลังจากชุดแฟออกมาแล้วประมาณ 3 สัปดาห์ ถามว่าทำไม : เพราะ บางคน ชุดออกถึงยอมเก็บ Lv ซึ่ง ใช้เวลาประมาณ 3 สัปดาห์ ราคาแฟจะเพิ่มขึ้น 20% ชั่วคราว พอพ้น 1 เดือนแล้ว ราคาจะเสถียรขึ้นแล้วอาจจะปรับลดกลับมาเท่าช่วงสัปดาห์ที่ 2

ง่ายใช่ไหม ? เรียนรู้พฤติกรรมของผู้เล่น เรียนรุ้ความต้องการของตลาด เรียนรู้ที่จะรับข่าวสา เรียนรู้ที่จะประเมินของ - 3-

เวลาผมทำแบบนี้ทีไร เพื่อนในกิลจะบอกว่าผมไปเล่นแร่แปรทอง เพระาทองในตัวจะผันผวนมาก จาก 80-90 ทอง เหลือ 1-2 ทอง แล้วก็ตีกลับมา 50-60 ทอง แล้วก็หมดไปอีก วนๆไปๆมาๆ แต่จนถึงสุดท้าย ทองจะเพิ่มมา 50-200 ทองได้ - -
ไม่มีคนวาดลิงShota ผ้าเตี่ยว ก็แทบไม่มีคุณค่าให้เข้ามาเสพ

kenmoon

• *
ซู้ดยอด!!!!! ขอบคุณมากๆครับ :)

Ghitkung

• เลิกเล่นเเต่ยังคงสิงในบอร์ด.....
  • Secret Ranger
  • Vote: 345
  • เลิกเล่นละคร้าบ
เติมเงินเอาจิลขาย แปปๆรวย ไม่ลำบาก แต่เงินจริงต้องมีเหลือเฟือ

ทุบ แดร ก ลวก เสพ !!!
ปล.บล็อกกา กๆสัพเพเหระของผมเอง http://ghitkung.blogspot.com/

PlusleMinun

• Super Ranger
  • Vote: 60
หลักการง่ายมากครับ
ซื้อของถูก แล้วขายต่อแพง

เข้าใจง่ายใช่มะ ?
ในทางปฎิบัติจริงๆ ก็ต้องรู้จักการติดตามข่าวสาร รู้จักการความต้องการของผู้คน และรู้ราคาของที่เราซื้อ

แบบเห็นภาพง่ายๆ
ช่วงโปรโมชั่น ยารีลดราคา ผมกว้านซื้อมา 150 กระ๋ป๋องได้ โดยวื้อในราคา 17K
แล้วช่วงSkill มาใหม่ ผมขายได้ 30-40K กำไรประมาณ 13K ต่อกระป๋อง ขายได้ 100 กระป๋อง
กำไร = 3,000,000-2,550,000 = 450,000 G และเหลือยารีอีก 50 กระป๋อง ' 3'/

ชุดฟใหม่ล่าสุดออก = เหมาซื้อชุดที่ราคายังไม่เสถียร ชุด/อาวุธ แกะ ซื้อมา 50K ขายไป 150K กำไร 100K ทำแค่ช่วงที่ของมา 1 สัปดาห์แรกก็กำไรหลักล้านแล้ว ชุดแพนด้า ซื้อ 20K ขาย 40K ชุดลิงผมเหมามา 30K ขายไปได้ 4 ตัว ตัละ 55-60K
ช่วงเวลาขายชุดแฟ = ช่วง 1 สัปดาห์แรกที่ออก (โดยเฉพาะ เสาร์-อาทิตย์) กับ ช่วงหลังจากชุดแฟออกมาแล้วประมาณ 3 สัปดาห์ ถามว่าทำไม : เพราะ บางคน ชุดออกถึงยอมเก็บ Lv ซึ่ง ใช้เวลาประมาณ 3 สัปดาห์ ราคาแฟจะเพิ่มขึ้น 20% ชั่วคราว พอพ้น 1 เดือนแล้ว ราคาจะเสถียรขึ้นแล้วอาจจะปรับลดกลับมาเท่าช่วงสัปดาห์ที่ 2

ง่ายใช่ไหม ? เรียนรู้พฤติกรรมของผู้เล่น เรียนรุ้ความต้องการของตลาด เรียนรู้ที่จะรับข่าวสา เรียนรู้ที่จะประเมินของ - 3-

เวลาผมทำแบบนี้ทีไร เพื่อนในกิลจะบอกว่าผมไปเล่นแร่แปรทอง เพระาทองในตัวจะผันผวนมาก จาก 80-90 ทอง เหลือ 1-2 ทอง แล้วก็ตีกลับมา 50-60 ทอง แล้วก็หมดไปอีก วนๆไปๆมาๆ แต่จนถึงสุดท้าย ทองจะเพิ่มมา 50-200 ทองได้ - -

คนที่ทำแบบนี่ได้มันต้องมีทุนอยู่ก่อนแล้วน่ะครับถึงจะกว้านของหมดตลาดได้

เดี่ยวนี่คนเริ่มก็โดนจับทางได้บางคนก็รอราคาลงด้วยซ้ำ ไม่ Day 1 กันแล้ว

ยกตัวอย่างเ;Dยญเรนเจอร์ มาทีแรกขายกัน 99999 ออกหมดมาวันนี่ 45000 ยังแทบหาคนซื้อไม่ได้

เข้าเรื่อง

ผมเน้นขายของมัดโหลน่ะ

อย่างเซร่าผมไม่มานั่งลงมูลทีล่ะ ก้อนสองก้อน ผมลงที 4-5 ก้อนต่อครั้ง ตั้งราคาไว้ 99999

เป็นการบังคับผู้เล่นซ์้อทางอ้อมให้ซื้อมัดโหลถ้าไม่ซื้อของก็จะตกไปกับคนอื่นในราคาถูก

เท่าที่สังเกตผมขายมัด 4-5 ก้อนจะออกก่อนคนที่ ขายทีล่ะ ก้อนเสมอ

อีกเรื่องก็ซื้อของตามกระต่ายดวงดีจะเจอของราคาถูกมาก แล้วเอาไปขายลงมูล

ผมเคยขายของได้กำไรมา 100%-200% จากการขายลงมูลมาแล้ว

burningsnow

ผมไม่มีทุนนะตอนเริ่มทำ... เงิน 30,000 แรกได้มาจาก quest ยารี
เอาไปซื้อชุดแฟ Lv 5 ของก่า ของหมา ในราคาถูกมากๆเช่น 2000-5000 มาขายต่อในราคา 15-20 K จนเงินตัน(สมัยยังไม่มีทอง) ก็เริ่มทำการฝากของผ่านระบบประมูลเอา จนกระทั่งทองมา

ถามว่าต้องมีทุนไหม ตอบตรๆงว่าต้อง แต่ถามว่าต้องการเยอะมากแค่ไหน ผมตอบว่า แค่ 30K ก็เริ่มปั่นทองได้แล้ว ที่เหลือคือข้อมูลล้วนๆครับว่าควรซื้ออะไรตอนไหน ยังไง

ถ้าคนที่คิดว่า ต้องรวยถึงใช้วิธีนี้ได้ ก็รอให้รวยค่อยทำก็ได้ครับ ผมไม่ได้บอกว่าต้องทำ แต่บอกว่า ผมใช้วิธีนี้ทำ

kenmoon

• *

INKZA

• Training Ranger Lv 3
  • *
  • Vote: -39
เติมเงินเอาจิลขาย แปปๆรวย ไม่ลำบาก แต่เงินจริงต้องมีเหลือเฟือ

ก็แค่เกรียนไทย

Ghitkung

• เลิกเล่นเเต่ยังคงสิงในบอร์ด.....
  • Vote: 345
  • เลิกเล่นละคร้าบ

ผมรองทรงสูงครับ

ทุบ แดร ก ลวก เสพ !!!
ปล.บล็อกกา กๆสัพเพเหระของผมเอง http://ghitkung.blogspot.com/

burningsnow

เกรียนยังไงครับ ?
ถ้าคนนึงจะยอมเสียเงินเพื่อซื้อความสะดวกสบาย มันเกรียนยังไงหรอครับ ? เอา Jill มา ซื้อยารีขายแปลว่าเกรียนรึ ?
งี๊ผมขายยารี 100 ขวด จะเรียกว่าเป้นอะไรหน่ะ หัวล้านเลย ?

CentY

• ฉีดยาแล้วครับผม !!!!
  • **
  • Vote: 72
  • ♥ ♥ ♥ Love is hope ♥ ♥ ♥

มันแล้วแต่สิทธิส่วนบุคคลนะ ก็ จขกท. วิธีหาเงินเร็วๆไงเขาเลย ตอบในทางที่เร็วที่สุด วิธีการหาเงินจะได้มีหลายๆทาง
คุณไม่เข้าใจ??????  :o :o

nampan0123

• เห็นนางเงียบกิ๊กเพียบนะคะ เห็นนางเงียบๆนางฟาดเรียบระวังไว้นะ
  • Vote: -652
  • I don't care , I love it .
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: S2 Patoyao

ว่าชาวบ้านอีก เอาอีกละนะ เดี๋ยวตบให้ไฝหลุดเลย
เล่นด้วยแล้วทำสนิท

Survival Game ฉันต้องชนะ !! //I am Nampunch.

Medbuay

• Fighter Ranger
  • **
  • Vote: 20
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: -
มีหลักๆ 3-4 ทางนะครับ

1.มีเวลาไม่มีทุน    หาของขาย ลงดันน้ำ ลงดันชาบูก็พอได้ราคาบ้าง
2.มีทุนไม่มีเวลา    เติม jill เอา ไม่ต้องขายเป็น jill สดๆก็ได้ เอามาตีชุดหรือของทำชุดเอา เช่นดาบมืด ที่คนไม่นิยมเสียง 40%ราซานกันเอง
3.มีทุนมีเวลา        รับของมาตุนไว้ขายวันหลัง
4. มีทีม              ลงด่านโหดๆอย่างอืทารุส บอสกิล 12/4 12/5 ล่าของขาย อย่างอิทารุสอย่างต่ำรอบละ 5000ถ้าเอาของขายหลินๆ

ไม่มีทุนไม่มีเวลาไม่มีอะไรเลยแต่อยากรวย  ไปนอนฝันซะ

golfza013644

• **
  • Vote: -5
  • Sv carron fm. GogolfoG bat 90 rabbit 76 wolf 56
ง่ายที่สุดเลยโกง  8) //ขยัน หาของมาขายพาเวล รับจอบ(?) ไม่ก็ดองของเวลาถูกๆ
Sv carron fm. GogolfoG