ผู้เขียน หัวข้อ: GUIDE น้องกระต่ายสุดป่วน~Sharp Shooter / )( - ' w ' - )( \ ( ทำไปแล้ว90% )  (อ่าน 140077 ครั้ง)

onsensan

• Sempai Ranger                   Hentai Ranger                   Itai ๆๆๆ Ranger                   YaiYai Renger
  • Super Ranger
  • Vote: 381
  • Shut up!! and take my body
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Carronian
  • เซิรฟเวอร์ BOI: -
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=8ojm7pw0AQc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=8ojm7pw0AQc</a>

ว่าจะลองทำมานานแล้วเหมือนกัน สำหรับไกด์กระต่ายเนี่ย

แต่อาจจะมีปัญหาเรื่องภาำพประกอบพอสมควรนะครับ
เพราะงบประมาณในการรีสกิลทดสอบไปมาเดี่ยวนี้ มันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว T w T

Rabbit
เกล็ดเล็กเกล็ดน้อยครับ
บางคนก็เรียก Bunny บางคนก็เรียก Rabbit
อันที่จริง Bunny นั้น เป็นคำไว้เรียกสำหรับพวกลูกกระต่ายนะครับ
คำว่า Hare เป็นกระต่ายป่านั่นเอง ส่วน Jack Rabbit เป้นกระต่ายยักษ์โซนอเมริกาเหนือครับ

**อันนี้ไข่เจียว กระต่ายของจขกท. เองละจ้า ปัจจุบัน อายุ8ปีแล้ว ป๊าดดดดด

กระต่ายเป็นสัตว์ที่ตกใจง่าย @_@ ให้จับที่หู อันที่จริงแล้ว ห้ามจับเลยนะครับ เพราะอาจทำให้มันถึงตายได้
@_@ ต้องทำใจกับเรื่อง เยี่ยว และ อุจจาระ ของมันหน่อยนะ เพราะจะรุนแรงมาก และฝึกไม่ได้ง่ายๆเหมือนหมาแมว

////

มาถึงข้อมูลเกี่ยวก้บน้องต่ายในเกม12หางกันดีกว่า

จุดเด่น คือ สเตตัสโดนรวมจะกลางๆเด่น Agi นิดหน่อย ความเร็วในการเคลื่อนที่ค่อนข้างจะสูงมาก
เป็นทั้งตัวซัพพอท และ และตัวป่วนทีม มีท่าที่รุนแรงมากนั่นก็คือ Millionaire
และเป็นตัวเดียวเท่านั้นในเกม ที่สามารถ หาของ หาเงิน ทำเงิน และตั้งร้านขายของได้ !!

จุดด้อย คงจะเป็นที่ความเปราะบาง ตายง่าย ซัพพอทได้ไม่ดีเท่าแกะ อีกทั้งเงื่อนไขในการซัพพอทก็ยุ่งยากมากมาย
ไหนจะต้อง ฉีดให้โดนเป้าหมาย ต้อง Stack ทับกันหลายๆชั้น ฉีดโดนสิ่งกีดขวางก็ไม่ได้ แถมยังมีปัญหาเรื่องระยะทางการฉีดอีก
ส่วนพวกยาเลือด SP Miracle ก็ต้องโปรยให้คนเดินมาเก็บกันเอง แถมเดินไม่ถึงกองยาตายก่อนก็มีให้เห็นออกบ่อยๆ

เรามาดูค่าพื้นฐานที่จำเป็นสำหรับกระต่ายกันดีกว่า

ATKเพิ่มค่าพลังโจมตีพื้นฐาน
กระต่ายเป็นอีกหางหนึ่ง ที่สร้างดาเมจด้วยการโจมตีธรรมดา ได้แรงเป็นอันดับต้นๆอื่นๆเลยละครับ
ยิ่งเราอัพสกิล Aimed Shot และ Hyper Shot ยิ่งแสดงจุดเด่นมากยิ่งขึ้นเลยทีเดียว
แต่เนื่องจาก การจะซูมหัวให้โดนคนอื่นไกลๆนั้น มันไม่ได้ง่ายเหมือนในเกม FPS แต่มันยากยิ่งกว่ากระไรเสียอีก
เหมาะที่จะอัพไว้เก็บเลเวล หาของคนเดียวมากกว่าใช้ pvp นะครับ
เหมาะกับสาย Merchant

DEFเพิ่มค่าพลังป้องกันพื้นฐาน
เนื่องจากกระต่ายเป็นหางที่เปราะ อีกทั้ง base การเติบโตค่า def ก็ไม่ได้สูงด้วย
-*-  สรุปง่ายๆเลย มันไม่ใช่สเตตัสที่เป็นจุดเด่นของกระต่ายซักนิด ขอให้ข้ามไม่ต้องอัพก็ได้นะครับ
ไม่เหมาะทั้งสองสาย

AGIเพิ่มค่าความเร็วในการเคลื่อนที่ และลดเวลา cooldown ของสกิล
เป็นสเตตัสที่เป็นจุดเด่นของกระต่ายเลยละครับ ยิ่งอัพมาก สกิลก็ยิ่งหมุนไวด้วย
คุณสามารถวิ่ง 7.0 ได้สบายๆโดยไม่ต้องง้อยา Speedboot 3 เลยครับ = w =cooldown สกิลต่างๆก็มาไวด้วย สกิล Millionaire ,    Gorgon Shot , Truce Trading & Co ล้วน cooldown สูงทั้งนั้น อัพไว้หวังผลใช้สกิลบ่อยๆก็ดีครับ
เหมาะกับทั้งสองสายเลยครับ

VITเพิ่มค่าพลังชีวิตของตัวละคร
อัพแค่พอประัมาณ ให้ได้เลือด 1,000 ก็เพียงพอแล้วครับ อย่าลืมว่ากระต่ายเป็นหางที่สามารถฟื้นฟู hp ด้วยตัวเองได้
อัพไว้กันตายฉับพลันก็คงจะเพียงพอความต้องการแล้วละครับ เราไม่ใช้สายแท้ง แถม def ก็น้อย
เหมาะกับทั้งสองสายเลยครับ แต่อัพแค่พอประมาณก็พอ

INTเพิ่มค่ามาน่าสูงสุด , อัตราการฟื้นฟูมาน่า
ต่ายยาต้องใช้ครับ แต่ต่ายแม่ค้า ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหรนะครับ ใช้แค่หวังผลสกิลโบกให้ไวกว่าชาวบ้านเท่านั้น
@_@ังไม่เลเวล 70 ไม่มีสกิล MiracleDrop แนะนำให้อัพให้ได้มาน่า200-300 ขึ้นไป จะกำลังดีครับ
แต่ถ้ามีแล้ว ไม่ต้องก็ได้ เพราะสกิล MiracleDrop จะทำให้กระต่ายเราสุ่มเรียกยามาน่าได้
= w = @_@ คงไม่ต้องห่วงมั้ง เพราะอัพ Rapid Tranceเอาก็ไวอยู่แล้ว
เหมาะกับกระต่ายสายAlche;Dt Doctor จ้า

CHAเพิ่มค่าความยาวของบัพ และ ดีบัพ อีกทั้งลดเวลาที่เราโดนดีบัพลงด้วย
แนะนำให้กระต่ายยา อัพครับ เพราะจะทำให้แสดงศักยภาพของกระต่ายยาได้เต็มขั้นเลย
Cha ประมาณ 150 ขึ้นไป ก็ทำให้ ยามิราเคิล แสดงผล เกือบ 40วินาที ฉีดยาอยู่ได้ถึง 150 วินาที
สำหรับคนรักต่ายยา แนะนำอัำพให้เต็มเหนี่ยวไปเลยครับ
เหมาะกับกระต่ายสายAlche;Dt Doctor จ้า

TALเพิ่มความแรงของสกิล และเพิ่ม sp พื้นฐาน
กระต่ายเรา ไม่มีดาเมจสกิล ที่รุนแรงเหมือนหางอื่นเค้านะครับ
ดังนั้นการจะอัพ Tal เพื่อหวังดาเมจนั้น ไม่ใช่สิ่งที่กระต่ายต้องการครับ
สิ่งที่กระต่ายต้องการจริงๆนั้นคือ SP เริ่มต้นที่ 35 - 36 ต่างหากนะครับ
เพราะจะทำให้เราใช้สกิลได้คล่อง สามารถใช้ Shoooting array , Gorgon เปิดเกมได้ทันที ที่ต้องการ
เหมาะกับทั้งสองสายเลยครับ อัพแค่ประมาณ 125 - 130 ก็พอครับ

LCKเพิ่ม โอกาศ พวกท่าที่ใช้ % ให้ติดมากยิ่งขึ้น
ขอบอกก่อนเลยนะครับ ท่าโบกของ    Truce Trading & Co ช่วยเพิ่มแค่โอกาศได้ของเท่านั้น ไม่ได้เพิ่มโอกาศได้แรร์
การจะได้ของแรร์นั้น ไม่ได้หวังผลจากค่า LCK ครับ เป็นดวงคนเล่นเองล้วนๆ status ไม่เกี่ยวเลย
อีกทั้ง @_@ จะเห็นผลแค่สกิล สุ่มยา Miracle กับ เก็บสมุนไพร เท่านั้นเอง

stat ที่แนะนำแต่ละสาย

Alche;Dt Doctor
ฉีดเยอะเยอะ = INT+CHA เน้นฉีดยาเยอะๆ อัด int ให้มาน่าเกิน450 ไปเลย
ฉีดนานนาน = CHA + INT อัพและออฟชาเป็นหลัก กอก้อนเวล1 ซัก20 วิ + ไปเลย
ฉีดแอนด์ก้อน = CHA + TAL เน้นเริ่มมาสกิลกอก้อนได้ทันที อัพ tal 125+ ครับ
คนฉีดถึก = VIT + INT ให้ตัวเองอยู่สนามรบนานๆ พอฉีดยา โปรยยา เก็บยา sp มากอก้อนเอาก็ได้
คนฉีดแว้น = AGI + INT สกิลหมุนใช้ไวดีครับ
ฉีดปานกลาง = TAL + INT + CHA + VIT + AGI เทล100 พอโปรยยารัวได้ ที่เหลือ เลือด 100 vit 100 ชา เอจิ อย่างละหน่อยหรือไม่ต้องก็ได้

Merchant
ฮิตแอนด์รัน = ATK + AGI เน้นแว้นหนี หรอยยิง สกิลบ่อย
ฮิตแอนด์กิล = ATK + TAL สกิลแีรง ยิงแรง ไว้เวลก็ดี เก็บของก็ได้ ฆ่าคนก็ได้
ฮืตแอนด์ฟิต = ATK + VIT @_@ และชอบสดเป็นชีวิตจิตใจ
ฟิตแอนด์กิล = TAL + VIT เน้นใช้สกิลเป็นหลัก และเลือดเยอะเอาไว้+

Alche;Dt Doctor + Merchant ( no basic )
ก้อนแอนด์ม๊อบ = CHA + TAL อัดชาให้มากที่สุดเทลให้ได้ 100 มาถึงก็กอก้อนแล้วก็โปรยยา sp เรียกม๊อบ จะแบ่งแต้มไปลง vit หน่อยก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/07/12 10:23 น. โดย onsensan »
Hidamari

ว่างจัง ไยไยไย

onsensan

• Sempai Ranger                   Hentai Ranger                   Itai ๆๆๆ Ranger                   YaiYai Renger
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Carronian
Re: (-'w'- ) กระต่ายป่วน~ Sharp Shooter ( 20% )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03/03/12 03:38 น. »
มาถึงสกิลแต่ละสายกันดีกว่า

กระต่าย : SharpShooter
*รูปและข้อมูลบางส่วนมาจากกระทู้ WIP: ปลาวาฬ Guardian ของ @_@ Bigbug ครับ
สไนเปอร์จอมป่วน ก่อกวนศัตรูด้วยการโจมตีจากระยะไกล ผสมยาเพิ่มพลังต่างๆแจกเพื่อนในทีมได้และยังมีสกิลซื้อ-ขายของได้ถูกอีกด้วย

basic skill

Long Shot
ประโยชน์ในการเก็บเลเวล ☆☆☆☆
ประโยชน์ในการต่อสู้pvp ☆☆☆

อ้างถึง
Longshot1 - เพิ่มระยะการยิงโจมตีปกติและ สกิลต่างๆ ให้ไกลขึ้นอีก 5 m
Longshot2 - เพิ่มระยะการยิงโจมตีปกติและ สกิลต่างๆ ให้ไกลขึ้นอีก 5 m
Longshot3 - เพิ่มระยะการยิงโจมตีปกติและ สกิลต่างๆ ให้ไกลขึ้นอีก 5 m
Longshot4 - เพิ่มระยะการยิงโจมตีปกติและ สกิลต่างๆ ให้ไกลขึ้นอีก 5 m
เป็นสกิลที่ทำให้กระต่ายมีจุดเด่นกว่าหางอื่นมากที่สุด คือสามารถยิงได้ไกลที่สุดนั่นเองครับ
หลายๆคนที่เล่นสายผสมอาจจะอัพแค่ 1-2 แต้ม อันนี้แล้วแต่บุคคล
แต่ถ้าสดเก็บของคนเดียว และรักการซูมหัวเป็นชีวิตจิตใจ แนะนำให้อัพ 4 แต้มไปเลยครับ
และสำหรับสายยา ยิ่งอัพยืดระยะมากเท่าไหร โอกาศที่เราจะช่วยเพื่อนจากระยะไกล ยิ่งมีมากขึ้นเท่านั้นครับ

AimedShot
ประโยชน์ในการต่อสู้pvp ☆☆

อ้างถึง
AimedShot1 - กดชาร์จเพื่อส่องกล้องยิงจากปืน ทำความเสียหายพิเศษถ้าถูกส่วนบน (140~180% dmg, 2ko)
AimedShot2 - กดชาร์จเพื่อส่องกล้องยิงจากปืน ทำความเสียหายพิเศษถ้าถูกส่วนบน (170~240% dmg, 4ko)
AimedShot3 - กดชาร์จเพื่อส่องกล้องยิงจากปืน ทำความเสียหายพิเศษถ้าถูกส่วนบน (200~300% dmg, 6ko)
เป็นสกิลสำหรับคนรักเกมแนว FPS อย่างยิ่งเลยละครับ ทันทีที่กดชาร์จ จะเปลี่ยนมุมมองเป็นผ่านกล้องซูมแทน
การจะชาร์จหวังผลให้ถูกส่วนบนนั้นหรือพูดง่ายๆว่า ถูกหัวนั้น  แต่ละตัวมีขนาดการล็อคเป้าที่ต่างกันมากเลยละครับ
เหมาะที่จะใช้เก็บเป้าหมายที่ตัวใหญ่ๆ หรือไม่ค่อยเคลื่อนที่ เพราะจะหวังผลได้มากที่สุดครับ
ถ้าจะใช้กับมอนตัวเล็กๆ อย่าง นินจาบัค หรือแพนด้า ไม่ค่อยแนะนำครับ เว้นแต่ คุณจะเป็นเทพซูมหัวจากเกมยิงๆมาก่อน

StatScan
ประโยชน์ในการเก็บเลเวล
ประโยชน์ในการต่อสู้pvp ☆

อ้างถึง
StatScan - ทำให้กระต่ายสามารถอ่านค่าพลังเป้าหมายและประกาศบอกเพื่อนๆ ในทีม 6 SP[/color]
เอาไว้อัพเป็นทางผ่านสำหรับสาย C ซะมากกว่านะครับ หรือไว้ส่องสเตตัสพวกเทพๆให้หายข้องใจ
เวลาส่อง จะแสดงเสตตัสออกมา โดยรวมทั้งหมดเลยนะครับ ทั้งตัว ชุด บัฟที่เพิ่มอยู่ด้วย
แปลกแต่จริง สกิลมีไว้ให้ใช้ แต่ทำไมพอใช้ส่องคนถึงโดนด่า !! เราไม่ได้ค่าใครซักหน่อย ร้อนตัวกันไปเองแท้ๆ

BunnyBounce
ประโยชน์ในการเก็บเลเวล ☆☆

อ้างถึง
BunnyBounce1 - รวบรวมพลังกระโดดหายไปบน ฟ้าใช้เพื่อหลบการโจมตีต่างๆ (5 sec) 5 SP
BunnyBounce2 - รวบรวมพลังกระโดดหายไปบน ฟ้าใช้เพื่อหลบการโจมตีต่างๆ (10 sec) 8 SP
สกิลหลบหลีกที่หนีตายได้นานที่สุดในเกมครับ แต่กว่าจะกระโดดได้ อาจจะตายก่อนทะยานขึ้นฟ้า
ถ้าจะอัพ ไว้ pvp ทีม แนะนำให้อัพไป 2เลยครับ
เพราะ10วิเนี่ย นานพอที่จะทำให้คนเลิกสนใจเราได้เลยเวลานัวเนียกันอยู่
ค่า CHA ไม่มีผลกับสกิลนี้นะครับ

HyperShot

อ้างถึง
HyperShot1 - @_@ิงของกระต่ายตามระยะทางที่ไกลกว่า 16 m (1 dmg/1m)
HyperShot2 - @_@ิงของกระต่ายตามระยะทางที่ไกลกว่า 16 m (2 dmg/1m)
HyperShot3 - @_@ิงของกระต่ายตามระยะทางที่ไกลกว่า 16 m (3 dmg/1m)
HyperShot4 - @_@ิงของกระต่ายตามระยะทางที่ไกลกว่า 16 m (4 dmg/1m)
ยิ่งเป้าหมายอยู่ไกล ยิ่งโดนแรงเลยละครับ เหมาะมากที่จะเอาไว้หรอยมอนได้
แต่น่าเสียดายจริงๆที่สกิลนี้ เพิ่มแค่การโจมตีปกติเท่านั้น ท่ายิงอื่นๆไม่ได้ผลลัพท์จากสกิลนี้แต่ประการใดเลย
อ้อ ประโยชน์อีกข้อหนึ่งคือ เอาไว้เพิ่มความแรงของท่า Shotgun กระต่ายแม่ค้าได้ครับ
สำหรับต่ายบุกเบิกแบกเป้ส่องโลกไล่ฆ่ามอนหาของรักการยิงแรงเป็นชีวิตจิตใจ แนะนำให้อัพ

StatPlus

อ้างถึง
StatPlus1 - เพิ่มค่าพลังพื้นฐานทั้งหมดขึ้นอีก 2 หน่วย (+2 All Stats)
StatPlus2 - เพิ่มค่าพลังพื้นฐานทั้งหมดขึ้นอีก 2 หน่วย (+2 All Stats)
StatPlus3 - เพิ่มค่าพลังพื้นฐานทั้งหมดขึ้นอีก 2 หน่วย (+2 All Stats)
StatPlus4 - เพิ่มค่าพลังพื้นฐานทั้งหมดขึ้นอีก 2 หน่วย (+2 All Stats)
กระต่ายหลายคน ไม่สิ เกือบทุกคนจะไม่อัพแต้มนี้กันครับ เนื่องจากสกิลเบสิคแต่ละอันล้วนมีความสำคัญกว่าทั้งนั้น
ส่วนมากไว้อัพหวังผล เอา TAL ไว้กอก้อน หรือ CHA ไว้ก้อนนานๆ หรือสำหรับพวก สายแท้100% นะครับ

FinalMove1 - Unknown
FinalMove2 - Unknown

ในส่วนของไฟนอลมูฟ ยังไม่มาทีนะครับ แล้วผมก็ไม่มีข้อมูลซะด้วยสิ ว่าไฟนอลมูฟของกระต่ายจะเป็นแนวไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/03/12 05:03 น. โดย onsensan »
Hidamari

onsensan

A l c h e M i s t D o c t o r  Skills

MaimShot

อ้างถึง
MaimShot1 - ยิงขาเป้าหมายทำให้ติดสถานะ Maim1 ลดความเร็วเหลือ 3.5  (+5 dmg, 3 sec) 12 SP
MaimShot2 - ยิงขาเป้าหมายทำให้ติดสถานะ Maim1 ลดความเร็วเหลือ 3.0  (+10 dmg, 3 sec) 13 SP
MaimShot3 - ยิงขาเป้าหมายทำให้ติดสถานะ Maim1 ลดความเร็วเหลือ 2.5  (+15 dmg, 3 sec) 14 SP
MaimShot4 - ยิงขาเป้าหมายทำให้ติดสถานะ Maim1 ลดความเร็วเหลือ 2.0  (+20 dmg, 3 sec) 15 SP
@_@ แต่หวังผลให้โดนจริงๆจังๆนั้น กลับยากเหลือหลายเลยละครับ
@_@ู่นั้น ก็ไม่ได้นานมากอย่างที่คิด ดาเมจที่ได้รับก็ช่างน้อยเสียยิ่งกระไร
อัพเต็มไว้เป็นทางผ่านไปสกิลสาย C หรือ อัพ 1 แต้ม ไว้สลับกับยิงปกติ ก็ตามแต่จะชอบครับ แต่ผมอัพ 1 เองนะ
ใครที่เป็นสายแม่ค้าเน้นดาเมจแท้ๆ แนะนำให้อัพเต็มครับ เพราะนี้เป็นสกิลสร้างดาเมจ เพียงไม่กี่สกิลที่มีของต่ายยานะครับ

mix
ประโยชน์ในการเก็บเลเวล ☆☆☆

อ้างถึง
Mix1 - ผสมยาเพิ่ม hp ขนาดเล็ก 3 ขวด กระจายลงพื้น (+20 hp x 3) 6 MP
Mix2 - ผสมยาเพิ่ม hp ขนาดกลาง 3 ขวด กระจายลงพื้น (+40 hp x 3) 9 MP
Mix3 - ผสมยาเพิ่ม hp ขนาดใหญ่      3 ขวด กระจายลงพื้น (+60 hp x 3) 12 MP
Mix4 - ผสมยาเพิ่ม hp ขนาดใหญที่สุด  3 ขวด กระจายลงพื้น (+80 hp x 3) 15 MP
เป็นสกิลที่ ผู้สร้างเคยบอกไว้ว่า ฮีลไม่สร้าง hate อันนี้ผมยืนยันครับว่า ไม่สร้างเฮทจริงครับ ถ้า!! ตัวเองเป็นคนเก็บ
แต่ถ้าเพื่อนในทีม หรือ npc มาเก็บ hate พุ่งกระฉูดพรวดพราดเลยละครับ @_@ hateเด้งพรวดๆเอาเรื่องเลยละครับ
จริงอยู่ว่า เป็นการฮีลที่ยุ่งยาก ลำบาก ไหนจะต้องเดินมาเก็บ เผลอๆตายก่อนถึงกองยาซะอีก แต่ถึงกระนั้นมันก็มีจุดดีของมันอยู่นะ
นั้นคือ การฮีลแบบเป็นอาณาเขตไงครับ และสามารถวิ่งเก็บกินได้เรื่อยๆจนกว่าเลือดเต็มเลยถ้าโยนไว้เยอะๆ ไม่ต้องรอดีเลย์เหมือนฮีลแกะ
สายแม่ค้า แนะนำให้อัพไว้กันตายครับ

Shake
ประโยชน์ในการต่อสู้pvp ☆☆☆☆

อ้างถึง
Shake1 - ผสมยาเพิ่ม sp 3 ขวด กระจายลงพื้น (+4 sp x 3) 6 MP
Shake2 - ผสมยาเพิ่ม sp 3 ขวด กระจายลงพื้น (+8 sp x 3)  10 MP
Shake3 - ผสมยาเพิ่ม sp 3 ขวด กระจายลงพื้น (+12 sp x 3)  14 MP
นี่จัดว่าเป็นจุดเด่นอีกอย่างหนึ่งของกระต่ายนะครับ คือสามารถเพิ่ม SP ให้กับตัวเอง และเพื่อนร่วมทีมได้ในพริบตา
แต่ละหางอย่าง หมา ไบสัน วาฬ ตุ่น ท่าระดับสูงๆ ล้วนต้องการ SP มากทั้งนั้น
มีกระต่ายโปรยยา SP ให้แบบนี้เรียกได้ว่าเป็นทางลัดไปสู่การเรียกท่าไม้ตายได้สบายๆเลยละครับ
แน่นอนกระต่ายแม่ค้าเอง ก็ต้องการ SP ไว้เรียกม๊อบด้วยเช่นกัน ดังนั้น อัพไปเถอะครบ 1 หรือ 3 แต้มก็ตามแต่จะชอบ

MiracleBlend

อ้างถึง
MiracleBlend1 - สุ่มผสมยาหายตัว ยาตัวเล็ก ยาขยายร่าง หรือยาพิษ 3 ขวด ลงพื้น (lv.1 potion x3, 4 sec)  18 MP
ยาแต่ละขวดทำอะไรได้บ้าง ผมขอแจกแจงให้ฟังละกันนะครับ
- สีฟ้า เมื่อกินแล้วจะทำให้มีสถาณะ Invisible หรือ หายตัวนั้นเอง ทำให้ศัตรูมองไม่เห็นเราชั่วขณะหนึ่ง แต่มอนเห็นครับ
- สีเหลือง กินแล้วจะทำให้เราตัวใหญ่ขึ้น ลดดาเมจที่ได้รับลงไม่ใช่เป็นการเพิ่ม DEF นะครับ ko เท่าเดิมอยู่ดี
และทำให้เราสร้างดาเมจได้น้อยลงกว่าเดิมนิดหน่อย
- สีม่วง กินแล้วทำให้เราตัวเล็กลง และเพิ่มค่าพลัง ATK ขึ้นชั่วขณะหนึ่ง แต่จะได้รับดาเมจแรงกว่าปกติเล็กน้อย

Alche;DtLab
ประโยชน์ในการเก็บเลเวล ☆

อ้างถึง
Alche;DtLab1 - ทำให้กระต่ายใช้ห้องเเล็บทำยาขั้นที่ 1 ได้ และเพิ่มระยะเวลาของ miracleBlend (+2 sec)
Alche;DtLab2 - ทำให้กระต่ายใช้ห้องเเล็บทำยาขั้นที่ 2 ได้ และเพิ่มระยะเวลาของ miracleBlend (+4 sec)
Alche;DtLab3 - ทำให้กระต่ายใช้ห้องเเล็บทำยาขั้นที่ 3 ได้ และเพิ่มระยะเวลาของ miracleBlend (+6 sec)
Alche;DtLab4 - ทำให้กระต่ายใช้ห้องแล็บทำยาขั้นที่ 4 ได้ และเพิ่มระยะเวลาของ miracleBlend (+8 sec)
ทำให้สกิล MiracleBlend ของเราแสดงประสิทธิภาพได้เต็มที่ครับ ยิ่งเล่นสาย CHA ด้วย ยิ่งเห็นผลครับ
เก็บยาล่องหนที หายตัวเกือบ 40 วินาที เพลินๆชิลๆ เลยครับอัพเวล4จะทำให้ โจมตีแรงขึ้น ดาเมจก็ลดน้อยลงกว่าเดิมด้วย
และสามารถทำให้กระต่ายเราสร้างยาได้ด้วย ในทีนี้จะมียาอยู่หลายประเภทเลยละครับ
- ยาเพิ่ม HP , MP , SP - 30 , 45 , 60%
- ยาหายตัว , ขยายร่าง , หดร่าง
- ยาป้องกันko , รักษาอาการผิดปกติ , ไม่สร้างhate , สุ่มติดสถาณะกระต่าย
ถ้าใครไม่ได้เล่นท่า MiracleBlend หรือกะจะผลิตยา แนะนำให้ข้ามสกิลนี้ไปเลยก็ได้ครับ

StickyGum

อ้างถึง
StickyGum1 - ผสมหมากฝรั่งแล้วปาลงพื้น ลดการเคลื่อนไหวของสิ่งที่เข้ามาติดในระยะ 1 m (12 sec) 10 SP 6 MP
StickyGum2 - ผสมหมากฝรั่งแล้วปาลงพื้น ลดการเคลื่อนไหวของสิ่งที่เข้ามาติดในระยะ 2 m (12 sec) 10 SP 10 MP
จัดว่าเป็นสกิลก่อกวนอาณาเขต และใช้หนีตายที่ดีสกิลหนึ่งเลยครับ
ทันทีที่เป้าหมายเข้ามาเหยียบกาวของเรา จะทำให้การเคลื่อนไหว เหลือ 1.0 ทันที ไม่มีข้อแม้ครับ
ต่ายหลายๆคน ชอบวางกาวดักหน้าเอาไว้ แล้ววิ่งวนๆ หลอกล่อให้เหยื่อวิ่งไปติดกับเอาเอง
แต่ถึงกระนั้นก็มีข้อเสียอยู่ ในก็คือระยะเวลาในการวางนั้นเอง ต้องเสียเวลาร่ายซักระยะหนึ่งถึงจะวางได้

เอาไว้ขัดขวางพวกวิ่งเร็ว หรือมอนได้เป็นอย่างดี

AcidicField

อ้างถึง
AcidicField1 - @_@ และลด 10 def เป้าหมายใน ระยะ 8 m (10 dps, 12 sec) 15 SP 8 MP
AcidicField2 - @_@ และลด 20 def เป้าหมายใน ระยะ 12 m (20 dps, 12 sec) 15 SP 12 MP
สกิลที่เอาไว้สร้างดาเมจ และ ลดdef เป้าหมายไปในตัวครับ ระยะเวลาอยู่ค่อนข้างนานพอสมควรเลยทีเดียว
ถ้าจะวางโดยหวังผลดาเมจอย่างเดียว ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหรนะครับ เพราะจะคิดเป็น 1วิ ต่อ 10ดาเมจม่วง
นิยมไว้ใช้ควบคู่กับ กอก้อน เพื่อหวังผล ลด DEF เป้าหมายให้มากที่สุดนะครับ

ImmuneShot

อ้างถึง
ImmuneShot - ยิงกระสุนยาที่ทำให้ฮีโร่เป้าหมายติดสถานะ immunity1 (15 sec) 10 SP 10 MP
คุณสมบัติของสกิลนี้เด่นชัดมากที่สุดในมิชชั่น 9/6 ครับ เพราะเอาไว้กันท่า Coma ของเทพเงาได้
แต่ไม่แนะนำให้ฉีดบัฟมากๆนะครับ เพราะถึงจะกันบัฟร้ายได้ ก็ก็นบัฟดีด้วยเช่นกัน
ไม่แนะนำให้ฉีดยานี้เปิดก่อนฉีดยาอื่นนะครับ เพราะจะทำให้เราฉีดเพื่อนไม่เข้าซะเอง

สีเขียวๆคือของ immune น้า แถมจะขึ้นวงเขียวๆให้รอบตัว

BoostShot

อ้างถึง
BoostShot - ยิงกระสุนยาที่ทำให้ฮีโร่เป้าหมายติดสถานะ boost1 (+100 hp, +10 vit, 30 sec)  10 SP 10 MP
คุณสมบัติ ทำให้เราเพื่อนเรา ถึกขึ้น เลือดเยอะขึ้น ตายยากขึ้น พอสมควร ฉีด4เข็มก็ 400 HP+ แหนะ
นอกจากนี้ ยังเป็นสกิลฮีลชั้นยอดที่ผมมองว่า สร้างฮีลได้เร็วกว่าแกะซะอีก โดยการ Stack ทับไปเพื่อนเราก็จะได้รีเลือดแล้ว 400 HP เหนาะๆ

ขึ้นเป็นแสงสีฟ้าและมีจุดเด่นคือขึ้น 100 hp

เหมาะจะเอาไว้ใช้ฮีลเพื่อนแบบฉุกเฉินได้

HeatShot

อ้างถึง
HeatShot - ยิงกระสุนยาที่ทำให้ฮีโร่เป้าหมายติดสถานะ heat1 (+10sp, +10 tal, 30 sec) 10 SP 10 MP
คุณสมบัติ ทำให้เพื่อนเรา เทลมากยิ่งขึ้น เวทย์แรงขึ้น และได้ SP +10 ทันทีด้วย ฉีด4เข็ม ก็ 40Tal แหนะ
เป็นสกิลที่สายดาเมจค่อนข้างอยากได้จากเรามากเลยครับ ทั้งหมา แกะ กวิ้น ลิงไฟ อยากได้บัฟนี้กันทั้งนั้น

สีแดงอมส้ม

LifeShot

อ้างถึง
LifeShot -  ยิงกระสุนที่ทำให้ฮีโร่เป้าหมายติดสถานะ autoLife1 คืนชีวิตให้ 100 hp เมื่อตายหรือสองเท่าเมื่อสถานะหายไป  10 SP 10 MP
คุณสมบัติ เอาไว้กันเพื่อนเราตายครับ แต่ไม่แนะนำให้หวังผลอะไรมากนักนะ
เพราะใช้จริงแล้ว เวลาโดนสกิลแบบเป็นชุดตาย มันจะเด้งเลือดขึ้นมา แล้วก็โดนสกิลต่อ ตายทันทีเหมือนเดิมเช่นกัน
ยกตัวอย่างเช่น Tree step แพนด้ากระโดดเตะมา 100dmg - 200dmg - ตาย - ไลฟช๊อตเลือดเด้ง 200 - 300dmg - ตาย
เอาไว้กันตายจากพวกท่าใหญ่ๆอย่าง Onslught Meteor Megalodon จะดีกว่านะครับ ฉีดๆไป 1-2 เข็มก็ได้ เพราะ 3-4 กินมาน่าไม่ใช่น้อย

สีออกเหลืองทองๆ

MedicalEnhancement

อ้างถึง
MedicalEnhancement1 - เพิ่มเลเวลและเวลาของ immune Shot, boostShot, heatShot และ lifeShot (lv.2, +10 sec)
MedicalEnhancement2 - เพิ่มเลเวลและเวลาของ immune Shot, boostShot, heatShot และ lifeShot (lv.3, +10 sec)
MedicalEnhancement3 - เพิ่มเลเวลและเวลาของ immune Shot, boostShot, heatShot และ lifeShot (lv.4, +10 sec)
ต้องอัพแน่นอนอยู่แล้วครับสำหรับสายยา เพราะจะทำให้เราฉีดยาทับเพิ่มได้ ถ้าไม่อัพ ก็ได้ผลแค่ 1 เลเวลเท่านั้นละครับ
อีกทั้ง ทำให้เวลาของบัฟสกิลฉีดยาเรานั้นเพิ่มมากขึ้นเกือบเท่าตัวด้วย

RapidTrance

อ้างถึง
RapidTrance - ทำให้กระต่ายผลิตยาได้โดยไม่ ต้องผสมและสกิลสาย A ไม่มี cooldown ชั่วขณะหนึ่ง (12 sec) 30 SP 20 MP
ที่บอกว่าผลิตยาโดยไม่ต้องผสมนั้น หมายถึงท่า Mix , Shake แล้วก็ MiracleBlend @_@ Alche;Dt Lab
สกิลนี้จะทำให้กระต่ายเรา ฉีดยารัวได้ โยนยารัวได้แบบไม่มีร่าย วางกาว,วางกรดก็ไม่มีร่าย
เป็นสกิลที่พอใช้แล้วผลาญมาน่ากระต่ายอย่างมากเลย ไม่ใช่เพราะสกิลนี้ใช้มาน่าเยอะแต่ประการใด
@_@่างไม่ลืมหูลืมตาต่างหาก
สำหรับสายผสม2อันติ อัพสกิลนี้ไว้เป็นหลักเกือบทุกตัวครับ

gorgonShot
ประโยชน์ในการต่อสู้pvp ☆☆☆☆☆

อ้างถึง
gorgonShot1 - ยิงแสงที่ทำให้เป้าหมายกลาย เป็นหิน ลด -40 def และขยับ ไม่ได้ชั่วขณะหนึ่ง (50 dmg, 8 sec) 35 SP 20 MP
gorgonShot2 - ยิงแสงที่ทำให้เป้าหมายกลาย เป็นหิน ลด -60 def และขยับ ไม่ได้ชั่วขณะหนึ่ง (100 dmg, 12 sec) 50 SP 30 MP
สกิลนี้จัดเป็น 1 ในสกิลสุดป่วนประจำ PVP เลยละครับ
ทันทีที่เรากดใช้ จะยิงแสงเลเซอร์ไปหาเป้าหมาย โดยไม่สนสกิล Long shot เลยครับ
@_@ิงใกล้หรือไกล สกิลนี้ก็จะปรับให้เป็นไกลสุดอยู่ดี
โอกาศที่จะโดนเป้าหมายที่เล็งไว้นั้นเท่ากับ 100% ครับ
เว้นแต่เป้าหมายเราจะมีสกิล Avoid ถึงจะหลบได้ นอกนั้น เดินหลบไม่ได้แน่นอนครับ
จะทำให้เป้าหมายเราขยับตัวไม่ได้ในระยะเวลาหนึ่ง และลด def ลงอีก
เรียกได้ว่า หมูในอวยรอให้โดนยำของแท้เลยละครับ
@_@ CHA เป็นหลัก แค่กอก้อนเวลหนึ่งก็สามารถแข็งเป้าหมายเอาไว้ได้นานถึง 18 ~ 25 วินาทีเลยทีเดียว
ข้อดีอีกอย่างคือ @_@ู่ในวิธีลำแสงนี้ @_@
พูดง่ายๆว่าโดนหมู่นั้นเองเพียงแต่ขอบเขตมันแคบไปเท่านั้นเอง ต้องเล็งเป็นเส้นตรงให้แม่นๆ

ตอนใช้สกิลนี้ รู้สึกท่ามันเท่ได้ใจมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/03/12 08:51 น. โดย onsensan »
Hidamari

onsensan

Merchant Skills

GilShot

อ้างถึง
GilShot1 - ใช้เงินตัวเองแทนกระสุน ทำความเสียหายรุนแรงเป็นพิเศษ (-1g, +10 dmg, 2 ko) 10 SP
GilShot2 - ใช้เงินตัวเองแทนกระสุน ทำความเสียหายรุนแรงเป็นพิเศษ (-2g, +20 dmg, 3 ko) 12 SP
GilShot3 - ใช้เงินตัวเองแทนกระสุน ทำความเสียหายรุนแรงเป็นพิเศษ (-3g, +30 dmg, 4 ko) 14 SP
GilShot4 - ใช้เงินตัวเองแทนกระสุน ทำความเสียหายรุนแรงเป็นพิเศษ (-4g, +40 dmg, 5 ko) 16 SP
จัดว่าเป็นสกิลที่ใช้บ่อย แม่นยำ สร้างดาเมจได้มากในระดับหนึ่ง ของกระต่ายเลยละครับ
ไม่ว่าศัตรูจะวิ่งเร็วแค่ไหน วิ่งไวเพียงใด ขอเพียงล็อคเป้า แล้วกดสกิล Gilshot ยิงใส่ เปรี้ยงแน่นอน 100%
แต่มีข้อเสียอยู่บ้างคือ ถ้าอยู่นอกระยะยิง จะยิงไปไม่ถึง และ ถ้าอยู่หลังกำบัง ก็ยิงติดกำบังอีก
ถึงกระนั้นก็เป็นสกิลที่ใช้งานบ่อยอยู่ดีละครับ = w =b

เอาเ;Dยญไปกินซะ นี่แน่ะ !!

BunnyBargain
ประโยชน์ในการเก็บเลเวล --
ประโยชน์ในการต่อสู้pvp --

อ้างถึง
BunnyBargain1 - ลดราคาซื้อและเพิ่มราคาขายสินค้ากับ NPC ขึ้น 5%
BunnyBargain2 - ลดราคาซื้อและเพิ่มราคาขายสินค้ากับ NPC ขึ้น 10%
BunnyBargain3 - ลดราคาซื้อและเพิ่มราคาขายสินค้ากับ NPC ขึ้น 15%
BunnyBargain4 - ลดราคาซื้อและเพิ่มราคาขายสินค้ากับ NPC ขึ้น 20%
ถึงแม้ว่ามันจะไม่มีผลได้ผลเสียต่อการเก็บเวล หรือ pvp แต่มันก็ช่วยทำให้กระต่ายเรา มีเงินเยอะกว่าชาวบ้านชาวช่องเค้านะครับ
เก็บของที่ดรอปจากเควส ยัดร้านขายได้ราคาดีกว่าชาวบ้าน = w = แถมซื้อของก็ถูกกว่าด้วย จำพวกยามาน่านี่ต้องพกบ้างนะ

herbFinder

อ้างถึง
HerbFinder1 - ทำให้กระต่ายสามารถเก็บสมุนไพรในสนามได้ (30% success)
HerbFinder2 - ทำให้กระต่ายสามารถเก็บสมุนไพรในสนามได้ (50% success)
สมุนไพร มีอยู่2ประเภทนะครับ คือ สีแดง และ สีฟ้า
โดยสมุนไพรสีแดงนั้น จะมีมากในมิชชั่น 4/1
ส่วนสมุนไพรสีฟ้านั้น จะมีมากในมิชชั่น 5/5
เอาไว้ใช้กับสกิล Alche;Dt Lab ของกระต่ายยา สร้างยาได้นะครับ
กระต่ายยาส่วนมากต้องอัพสกิลนี้ไวหายากัน ยกเว้นไม่ได้เล่นสายสร้างยา

BackPack

อ้างถึง
Backpack1  - ลดน้ำหนักจากของที่ถืออยู่ลง 50% กดใช้เพื่อเหวี่ยงกระเป๋าทำ ความเสียหายตามน้ำหนัก
Backpack2  - ลดน้ำหนักจากของที่ถืออยู่ลง 100% กดใช้เพื่อเหวี่ยงกระเป๋าทำ ความเสียหายตามน้ำหนัก
สกิลเด็ดที่ทำให้กระต่ายเรา วิ่งเร็วกว่าชาวบ้านชาวช่องขึ้นพอสมควรครับ
ของ 6 ช่อง จะทำให้ความเร็วในการวิ่งเรา ลดลงมา 0.1  ถ้าพกของเต็ม 30 ช่อง ก็ ลดลงไป 0.5 เลย
แต่ถ้าเราอัพสกิลนี้ปุ๊บ จากที่เคยลด 0.5 ไป จะยกเลิกส่วนต่างของผลนั้นไป
ทำให้กระต่ายเราแว้นได้ไวกว่าชาวบ้านมากโดยไม่ต้องกังวลเรื่องนน.ของในกระเป๋าเลย
อีกทั้ง สกิลนี้ จัดเป็นสกิลสร้าง KO มหาศาล สกิลหนึ่งเลยละครับ จากการที่ทดสอบมา
Backpack 1 สร้าง 10ko x 3hit / Backpack2 สร้าง 20ko x 3hit
ดังนั้น ถ้าโดนฟาดกระเป๋า3ทีติดๆกัน จะสร้าง ko สูงถึง 60KO สำหรับศัตรูที่def น้อยกว่า150 จะล้มเกือบทุกราย
**ขอแก้ไขนะครับ ยิ่งพกของนน.รวมกันมากเท่าไหร ดาเมจที่สร้างได้ก็เท่าๆกับ นน.รวมเท่านั้นครับ
เช่นพกเสื้อไป 30 ตัว หนักตัวละ 5 tg ก็จะสร้างดาเมจได้ถึง 150ดาเมจเลยทีเดียว

ตรั๊บ!! ตรั๊บ!! ตรั๊บ!! ~~

FourShot

อ้างถึง
FourShot1 - ยิงปืนออกไปสี่ทิศทาง ทำร้ายเป้าหมายทั้งหมดในระยะ (15 dmg x 4) 12 SP
FourShot2 - ยิงปืนออกไปสี่ทิศทาง ทำร้ายเป้าหมายทั้งหมดในระยะ (30 dmg x 4) 15 SP
สกิลสร้างดาเมจระดับจิ๊บๆครับ ข้อดีของมันก็มีอยู่บ้าง คือ ยิงทะลุสิ่งกีดขวาง และ โดนหมู่ครับ
แต่ข้อเสีย จะกลายเป็นว่า ใช้ยิงพวกอยู่ใกล้ๆ อาจจะวืดไม่โดนได้ = [] =
เอาไว้ยิงแก้ขัดไปพลางได้ครับ แต่ไม่ค่อยได้ใช้หวังผลอะไรมากซักเท่าไหรนะ

อยู่ไกลๆก็อาจจะโดน2-3 ตัวได้นะ

CircleShot

อ้างถึง
CircleShot1 - โยนปืนขึ้นบนฟ้า ;Dกระสุนใส่เป้าหมายทั้งหมดที่อยู่ในระยะ (10 dmg x 3) 24 SP
CircleShot2 - โยนปืนขึ้นบนฟ้า ;Dกระสุนใส่เป้าหมายทั้งหมดที่อยู่ในระยะ (20 dmg x 3) 27 SP
สกิลที่สร้างดาเมจหมู่ในระดับหนึ่ง แต่แลกกับการเอาตัวเข้าไปเสี่ยงด้วย
ทันทีที่กดใช้สกิล กระต่ายเราจะยืนเป็นเป้านิ่ง แล้วโยนปืนขึ้นฟ้าไปกระจายดาเมจรอบๆตัวที่อยู่ใกล้ๆเรา
ดาเมจที่สร้างได้ แรงในระดับหนึ่งครับ เหมาะกับใช้กับพวกมอน
แต่ใช้กับคน แนะนำว่า ให้ใช้ตอนเผลอๆ ดีกว่ายืนใช้โต้งๆครับ ไม่งั้นคุณจะตกเป็นเป้านิ่งให้รุมยำได้

อยากให้ได้ซักครึ่งหนึ่งของท่าอิทารุสจัง

Mall

อ้างถึง
Mall1 - ทำให้สามารถปูเสื่อเปิดร้านขายของที่ไหนก็ได้ 4 ชนิด
Mall2 - ทำให้สามารถปูเสื่อเปิดร้านขาย ของที่ไหนก็ได้ 8 ชนิด
ทำให้กระต่ายเราสามารถตั้งร้านขายของได้ครับผม จัดเป็นจุดเด่นของหางนี้เลยทีเดียว
Tip เล็กๆน้อยๆเวลาขายของนะครับ
* เช็คราคาสินค้าโดยรวม ว่าขายได้หมดแล้ว จะเกินเงินที่เราถือหรือไม่ ( 99,999 g )
* ของที่วางไว้่ช่องมุมบนซ้ายสุดของช่องเก็บของในตัว ถ้าเอาไปวางขายแล้วคนอื่นจะซื้อไม่ได้จะแจ้งว่า "item mall error"
* กรณีที่ไม่อยากขาย แต่อยากโชว์ของ ให้ตั้งราคาเกิน 100,000 g ขึ้นไป เพราะจะทำให้ดึงไม่ได้นะครับ
* และเรายังใช้ลูกเล่นในการบอกราคาสินค้าที่เกิน100,000 g ได้ด้วย
เช่นตั้งราคา คีย์บอร์ดต่ายไปว่า 400,040คนผ่านมาเห็นจะเข้าใจว่า อ้อ "ขาย40ทอง"

สนใจจะอุดหนุนของในร้านมั้ยจ้า ' w '

truceTrading&co

อ้างถึง
truceTrading&co1 - สามารถซื้อ item จาก monster ด้วยราคา 100% ของราคาจริง 20 MP
truceTrading&co2 - สามารถซื้อ item จาก monster ด้วยราคา 100% ของราคาจริง 30 MP
สกิลที่ทำให้กระต่าย หาของจากมอนสเตอร์ได้ทันที โดยไม่ต้องรอดรอปครับ จะแจงลายละเอียดให้ฟังดังนี้
- ของที่โบกได้ เกือบทุกชิ้น จะเป็นของที่มอนตัวนั้นสามารถจะดรอปได้
- โอกาศการโบกได้นั้น มี 3ประเภทคือ Normal , Rare , Super Rare
- โดยอัตราโบกได้แต่ละตัวจะต่างกันออกไป
  เช่นบางตัว Normal 60% , Rare 35% , Super Rare 5%
  แต่บางตัวก็ Normal 45% , Rare 40% , Super Rare 15%
  พวกตระ;Dลบอสกิลด์ทั้งหลาย Super Rare จะอยู่ที่ราวๆ 5% ครับ
- โอกาศโบกได้ของสำเร็จ ขึ้นอยู่กับ LCK และ HP ของมอนตัวนั้น โบกตอนเลือดใกล้หมดจะมีโอกาศได้สูงมาก
- ส่วนโอกาศได้ของ Rare , Super Rare นั้นขึ้นอยู่กับดวงคุณเองล้วนๆเลย ไม่เกี่ยวกับค่า LCK
- มอนบางตัวเมื่อตายแล้วเป้าหมายจะหายไป บางตัว ตายแล้วเป้าหมายก็ยังอยู่(ส่วนมากจะเป้นพวกบอส)
- ดังนั้นกะจังหวะให้ดีด้วยละสำหรับมอนที่ตายแล้วหายไป
- ส่วนพวกที่ตายแล้วเป้าหมายยังล็อคได้อยู่ ค่อยโบกตอนเลือดเหลือ0 ก็ไม่สายครับ
- มอนที่ตายแล้วเป้าไม่หาย โบกตอนที่ตายไปแล้วโอกาศได้ของ 100% ด้วย ยกเว้นโดนแย่งโบกตัดหน้าไปก่อน อิอิ

ตอนโบกจะยืนร่ายแบบนี้อยู่ และจะมีเสียงดังเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวมาก กริ๊ง กริ๊ง~

http://กรณีที่โบกไม่สำเร็จ จะทรุดตัวลงไปนั่งงอแง ; w ;

กรณีที่สำเร็จ จะกระโดดดีใจ พร้อมกับแจ้งบอกเราว่าได้ของอะไร

ShootingArray

อ้างถึง
ShootingArray1 - ยิงกระสุนที่เด้งไปมา เข้าทำร้ายเป้าหมายจากหลายทิศทาง (+6~24 dmg x4) 32 MP
ShootingArray2 - ยิงกระสุนที่เด้งไปมา เข้าทำร้ายเป้าหมายจากหลายทิศทาง (+12~48 dmg x4)  36 MP
สกิลสร้างดาเมจรุนแรงอันดับสองของกระต่ายละครับ
ใช้SP มาก แต่เป็น SP สีฟ้า ทำให้เราไม่ขาดจังหวะในการใช้ sp มีโอกาศโดนหมู่สูงมากครับ
แต่เวลาใช้งานจริงๆ ไม่เหมาะใช้ยิงพวกวิ่งสลับซิกแซกไปมาซ้ายขวานะครับ เพราะอาจหลุดขอบเขตเด้งได้

อะโช๊ะ !! อะโช๊ะ !! อะโช๊ะ !! อะโช๊ะ !! อะโช๊ะ !! อะโช๊ะ !!

CustomizedShotgun

อ้างถึง
CustomizedShotgun1 - เปลี่ยนการโจมตีปกติเป็นแบบเอเรีย และกลับการให้ผลของ hypershot เมื่อถือ shotgun (2m cone)
CustomizedShotgun2 - เปลี่ยนการโจมตีปกติเป็นแบบเอเรีย และกลับการให้ผลของ hypershot เมื่อถือ shotgun (4m cone)
เมื่อถือปืนลูกซองจะทำให้กระต่ายเรา ยิงกระจาย เหมาะสำหรับใช้ในการเก็บเลเวลมากเลยครับ
เพราะโอกาศโดนเป้าหมายมีสูงมากๆถ้ายิงอัดใกล้ๆ ยิ่งเราอัพสกิลHyper Shot ยิ่งยิงใกล้ๆ ยิ่งแรงแบบเห็นได้ชัดเลยครับ
ส่วน 2m cone 4me cone คืออะไร ดูรูปประกอบเลยดีกว่าครับ อันซ้ายคือ 2M ส่วนอันขวาคือ 4M

เหมาะกับการกวาดศัตรูแบบเป็นหมู่

ExtraRewar

อ้างถึง
ExtraReward1 - เพิ่มเงินและ exp ที่ได้จาก ;Dsion Result และ Quest ขึ้น 5%
ExtraReward2 - เพิ่มเงินและ exp ที่ได้จาก ;Dsion Result และ Quest ขึ้น 10%
ExtraReward3 - เพิ่มเงินและ exp ที่ได้จาก ;Dsion Result และ Quest ขึ้น 15%
ExtraReward4 - เพิ่มเงินและ exp ที่ได้จาก ;Dsion Result และ Quest ขึ้น 20%
เอาไว้ช่วยทำให้เราได้เงิน กับ exp มากขึ้นนะครับ หวังผลจริงๆที่ exp มากกว่านะ = w =
เป็นสกิลที่ทำให้กระต่ายเราโบนัส exp มากกว่าหางอื่นๆเค้า เอาไว้ชดเชยส่วนที่โดนเตะละกัน ; w ;
สกิลนี้ จะเห็นผลเด่นชัดกับ มิชชั่นบอสกิลด์ , กิจกรรมเต้น , ส่งเควสมีมี่ ,เก็บเลเวลคนเดียวอย่าง 6/1 , 9/5

Millionaire
ประโยชน์ในการต่อสู้pvp ☆☆☆☆☆

อ้างถึง
Millionaire1 - โปรยเงินลงพื้นเรียกม๊อบ คิด ความเสียหายจากเงินครึ่งหนึ่ง ของกระต่าย (-250g) 50 SP
Millionaire2 - โปรยเงินลงพื้นเรียกม๊อบ คิด ความเสียหายจากเงินทั้งหมด ของกระต่าย (-500g) 75 SP
สกิลที่สร้างดาเมจมหาศาล แรงติดอันดับต้นๆของเกม แถมความแรงไม่ขึ้นกับค่า TAL เหมือนหางอื่นๆด้วย แต่ขึ้นกับค่าเงินเราแทน
ยิ่งเราพกเงินมากเท่าไหร ยิ่งสร้างดาเมจแรงเท่านั้นครับ โดยที่ม๊อบเวล1 เงิน99,999 ม๊อบใส่แครอทได้ที 480 เลยทีเดียว ( carrto 2df )
ข้อเสียอย่างมากคือ ถ้าล้มระหว่างม๊อบ หรือโดดขัดขวางอย่างเช่น กอก้อน สโนวแมน หลับ ม๊อบเราหายกลางคันนะครับอีกทั้งใช้sp สูงด้วย
โปรยกันเบาๆมือหน่อยเน้อ เพราะยิงโปรยมาก กระเป๋ายิ่งแฟ่บ แฮะๆ = w =

จงสยบต่อพลังเงินตราซะ !! โฮะ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/05/12 04:22 น. โดย onsensan »
Hidamari

onsensan

กระต่ายสาย C [Magistrate]

แถวที่ 1

BouncingBullet

อ้างถึง
BouncingBullet - ทำให้ปืนไรเฟิลของกระต่ายสามารถยิงชิ่งกับเป้าหมายที่กระทบได้ และเพิ่มDmgอีก50%ตามเลเวลของกระต่าย
ในทีนี้ เพิ่มเฉพาะความแรงของการยิงปกติเท่านั้นนะครับ ใช้สกิลไม่ได้รับผลเพิ่มดาเมจแต่ประการใดทั้งสิ้น
เหมาะสำหรับกระตายสายยิงหรอยเท่านั้นจริงๆ แต่ส่วนมาก คนจะอัพท่าซูมหรอยกันมากกว่านะครับ ; w ; สกิลนี้ก็เลยแป๊กไป

ยิงเรียงๆกันแบบนี้ละ ยิงทะลวงซะเลย(แต่เอาเข้าจริงๆพกลูกซองยิงกวาดดีกว่านะ)

KneeShot

อ้างถึง
KneeShot - เพิ่ม 20 dmg ให้ MaimShot และให้โอกาส 20% ทำ 40 ko ใส่เป้าหมาย
นอกจากเพิ่มดาเมจแล้ว ทีเด็ดของมัน อยู่ที่ตรงโอกาส 20% ในการสร้าง 40 ko เนี่ยละครับ
แต่ถึงอย่างนั้น สกิลนี้ก็ยังหวังผลดาเมจได้น้อยอยู่ีดี แถมใช้โดนยาก เหมาะสำหรับคนมือนิ่ง จังหวะแม่น วางกาวดักบ่อยนะครับ

DiamondShot

อ้างถึง
DiamondShot - เพิ่ม 20 dmg ให้ GilShot กดใช้เพื่อยิงกระสุนพิเศษใส่เป้าหมายที่ไม่ใช่ผู้เล่น (1000 dmg, -1000g)
นี่สิ ถึงจะแรงขึ้นมาของจริง โดนทีเป็น 200 - 400 Damage เลยละครับ เอาไว้เด็ดหัวคนได้เนียนๆ
ส่วนสกิล DiamondShot นั้นจะเป็นคำสั่งแยกพิเศษให้เรากดใช้นะครับ ใช้ได้กับ Monster เท่านั้น
ดาเมจเจาะเกราะไม่สนหน้าอินทร์หน้าพรหม 1000 ดาเมจม่วงทันที แรงมากครับ แต่ เปลืองกว่าใช้ม๊อบซะอีก ; w ;

RevisedSkill

อ้างถึง
RevisedSkill - ลดการเสีย SP จากสกิลลง 50%
ลดเสีย SP ถามว่าดีมั้ย ผมว่ามันก็ดีนะ แต่กระต่ายเรามีท่าที่เำพิ่ม sp ตัวเองอยู่แล้ว
เน้นวิ่งเก็บยา sp เอาแทนจะดีกว่านะผมว่า ; w ; แต่ใครชอบก็อัพครับ ไว้คอมโบ Gorgon + ม๊อบ ก็ได้

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แถวที่ 2

Deadly Aim

อ้างถึง
Deadly Aim - เพิ่ม dmg การโจมตีเมื่อทำการเล็งที่หัวเป้าหมาย @_@
เหมาะกับการใช้แบกเป้ส่องโลกจริงๆครับสกิลนี้ เพิ่มดาเมจการซูมหัวขึ้น และยิ่งชาร์จ ก็ยิ่งนานขึ้นด้วย
คุณสามารถสร้างดาเมจมหาศาลในระยะไกลได้ โดยไม่ต้องจ่ายอะไรซักแอะ ไม่เสียเวลาร่าย ไม่เอาตัวเข้าไป+ ไม่มีมาน่า sp
ถ้าเล่นสาย ATK เพียวๆ สามารถสร้างดาเมจได้ตั้งแต่ 400 ~ 1200 เลยละครับ > w <
ใครใช้คล่องๆ จะสนุกมาก ได้อารมณ์เหมือนเล่นเกมแนว FPS มากๆ  คอนเฟิร์ม
ตอนนี้ ปรับสกิลใหม่แล้ว ทำให้เราซูมขึ้นฟ้าแบบเก่าไม่ได้แล้ว แงแง
เหมาะสำหรับสายปืนลั่นครับ คือ พอซูม จับจุดได้ละปล่อยเลย ไม่ต้องชาร์จ เพราะทันทีที่เข้าหัวจะมีเสียงเตือนให้ครับ

ExtraPotion

อ้างถึง
ExtraPotion - เพิ่มจำนวนขวดยาที่โปรยลงพื้นชองสกิล Mix ขึ้นเป็น 5 ขวด และเพิ่มผลการื้นฟู30%ตามเลเวลของกระต่าย
ยา 5 ขวด ขวดเฉลี่ยละ 100 hp ( อาจเพิ่มได้อีกในอณาคต ) เหมาะกับการโยนให้เพื่อน และไว้กินเองมากเลยครับ
ปกติ ของเดิม 3 ขวด ขวดละ 80 รวมๆแล้วได้แค่ 240 HP แต่อันนี้ 5 ขวด ขวดละ 100 รวมแล้ว 500 HP มากกว่าตั้ง 1 เท่่า
แล้วคุณจะไม่อัพหรือครับ = w =  อย่างน้อยถึงมีแกะในทีมแล้ว ไว้โปรยให้ตัวเองกินก็ยังดีครับ
ใช้สกิล Rapid โปรยทีเป็นกอง วิ่งเก็บกันอิ่มแน่นอน  = w =

SkillBargain

อ้างถึง
SkillBargain - ทำให้ BunnyBargain ลดจำนวนเงินที่ใช้ในท่าสาย Merchant ลง 10% ต่อเลเวล
**ลดสกิลไหนบ้างครับ แล้วลดเท่าไหร
ลด 40% ครับ ลดแค่สกิล Gil shot , Diamondshot , Millionare เท่านั้นครับ แต่ถามว่าจำเป็นมั้ย คำตอบคือ จำเป็นครับ
เพราะจะทำให้ตุณเมามัวกับการโปรยเงินโปรยทองมากครับ จากที่เคยเสียค่าม๊อบทีละ 250 ก็ลดเหลือ 150 เท่านั้น
Gilshot ทีละ 2 Gil เท่านั้นเอง ป๊าดดดด  Daimond shot ทีละ 600 Gil ( อึก... .ก็แพงอยู่นะ = __ =" )
**อนึ่งสกิลนี้มันเป็นบัคอยู่นะครับ หลายๆคนเข้าใจผิด คิดว่าลดเงินค่าม๊อบ เป็นเสีย 50 Gil จาก 250 Gil
แต่ความจริงแล้ว มันเสีย 150 Gil ครับ เพียงแต่ตอนอยู่ในห้องมันแสดงเห็นผลแค่ 50 Gil
พอจบเกม เงินเราจะหายไปไหนไม่รู้อีก 100 Gil ครับ

RevisedMagic

อ้างถึง
RevisedMagic - ลดการเสีย MP จากสกิลลง 20%
เหมือนจะยังบัคนะครับ -*- เพราะลองแล้วไม่เห็นว่าจะลดมาน่าตรงไหนเลย

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แถวที่ 3

FromTheAbove

อ้างถึง
FromTheAbove – ทำให้กระต่ายสามารถโจมตีปกติขณะใช้ท่า bounce ได้ ทำความเสียหายรอบตัวเมื่อลงสู่พื้น
สกิลนี้ ยิงโดนยากมากครับเมื่ออยู่บนฟ้า อย่าไปหวังให้มันสวยหรูเหมือนท่าชองอิทารุสเลย
แล้วที่สำคัญครับเมื่อเรากระโดดไปแล้ว กดยิง จะทำให้ Cooldown ของสกิล BunnyBounce รีเซ็ตกลับไปแรกสุดด้วยนะครับ
( อย่างเช่น cooldown กระโดดทีละ 19 วินาที ระหว่างที่โดดรอไป 5 วินาที แล้วเรากดยิง จากที่ควรเหลือ 14 วิ ก็จะเด้งกลับเป็น 19 วิ ครับ )
กรณีที่อัพยืดระยะ และไฮเปอร์ช๊อต จะแสดงผลตอนกระโดดยิงได้ไกลและแรงขึ้นด้วยนะ
ที่สำคัญ ตอนกระโดดสามารถยิงสิ่งกีดขวางอย่างพวก รั้ว หิน ได้ครับ แต่ต้นไม้หรือ ตึก กำแพงสูงๆ ก็ไม่ไหวนะ

รอมารุมตอนลงพื้นหรือ เอา20ko ไปกินซะ

BigBag

อ้างถึง
BigBag – เพิ่มระยะให้กับท่า Backpack และเพิ่มความแรงตามจำนวนของทั้งหมดในตัว เพิ่มโอกาสหาสมุนไพร 2 เท่า
ระยะรัศมีกว้างขึ้นมากๆครับ เหมาะกับคนพกเป้แบบเกี๊ยะเหล็กเอาไปฟาดจริงๆ โอกาสโดนสูงมากขึ้นด้วย
ส่วนหาสมุนไพร 2 เก็บได้ 100% เลยนะครับ เรียกว่าเก็บไม่มี Fail เลย

เหมาะสำหรับต่ายสายทำยา เพราะเก็บไม่มี Fail

ระยะกว้างขึ้นช่วยทำให้เหวี่ยงโดนง่ายขึ้นด้วย

MiracleDrop

อ้างถึง
MiracleDrop –  เพิ่มจำนวนและให้โอกาส MiracleBlend สุ่มยาเพิ่ม mp หรือยาเพิ่ม Dmg 1.5เท่า แต่รับควๅมเสียหาย 1.5 เท่า (ควๅมแรงของยาพิเศษขึ้นอยู่กับระดับ Alche;DtLab ที่เรียน)
เพิ่มจำนวนขวดยาอีก 1 ขวด และเพิ่มโอกาศได้ ยาทอง และ ยาmp
โอกาศได้ยา mp อยู่ในระดับปกติ แต่ยา ทองนั้น โอกาสจะได้ยากอยู่ครับ
ผมยกให้สกิลนี้เป็นสกิลที่ทำให้กระต่ายเรา สามารถมีมาน่าใช้ได้เรื่อยๆไม่มีวันหมดครับ = w =
ใช้คู่กับ Rapid Trance โยนยา MiracleBlend รัวๆ แล้วเดินเก็บขวด Mp จากนั้นก็โปรยต่อ แล้วก็เดินเก็บต่อ
ส่วนยาทองนั้น ทำให้สามารถสร้างดาเมจได้มากถึง 1.5 เท่าเลยครับ กวิ้นสามารถทำเมเทโอทีละ 9999 ได้ยาขวดนี้ละ
แต่ก็เป็นเหมือนดาบ 2 คมนะครับ เพราะเวลาเราโดนตี เราก็โดนหนักขึ้นเช่นกัน ดังนั้น ใช้แล้วคิดดีๆละ
เหมาะเอาไว้โปรยทีมเวลาลงบอสมากครับ ถ้า pvp ต้องดูจังหวะก่อนด้วย

กองยานับร้อย 0 w 0 เลือกเก็บเอาเลย

revisedArt

อ้างถึง
revisedArt - ลด Cooldown ของสกิลลง 12%
ยังไม่ได้อัพ เพราะหาความคุ้มไม่เจอ
คงเอาไว้ใช้หมุนสกิลสำคัญๆอย่างท่า โบก , Gorgon , ม๊อบ , ฟาดเป้ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/06/12 00:53 น. โดย onsensan »
Hidamari

onsensan

ลืมทำไปได้ไงเนี่ย สำหรับคอมโบกระต่าย T     T

คอมโบสกิลที่น่าสนใจ

หรือ -> (ยิงปกติ)
ความยากในการใช้งาน ☆
ความคุ้มค่าของคอมโบ ☆☆

ทริคเล็กๆน้อยๆ ที่ทำให้กระต่ายเรายิงไวขึ้น 2 จังหวะ

LV4 ->
ความยากในการใช้งาน ☆☆☆

ิยิงขา Lv4 ช่วยทำให้อีกฝ่ายสโลวอืดเหลือ 2.0 ทำให้เราพอมีระยะเวลาเล็งยิงได้บ้าง(ถ้าเล่นสายcha)

->
ความยากในการใช้งาน ☆☆☆☆

วางกาวแปะเอาไว้ พอเหยื่อเผลอวิ่งไปติดหนืด ก็ซ่องซะ... แต่ความเป็นจริงคงมีโอกาสได้ส่องน้อยนะ = w =

->
ความยากในการใช้งาน ☆☆
ความคุ้มค่าของคอมโบ ☆☆☆☆

ในตรงแสกนนี้ มีไว้ส่อง CHA ของเป้าหมายที่เราต้องการครับ
เมื่อคำนวนเสร็จสรรพแล้ว เห็นว่า CHA ต่างกันมากเท่าไหร ระดับไหน ค่อยกอก้อนตามครับ
ถ้าคำนวนคล่องๆแล้ว สามารถแยกแยะออกได้ทันทีเลยว่า ต่างกันเท่าไหรจะโดนกอก้อนกี่วินาที

->

กอก้อนแล้วซูมยิงหัวเนียนๆเลยครับ
อย่าลืมดูเวลาบัฟดีๆด้วย จะใช้เทคนิคส่องดูchaแบบข้างบนมาผสานก็ได้

->
ความคุ้มค่าของคอมโบ ☆☆☆

สำหรับเหยื่อที่เลือดเยอะๆ เอาไม่ลงภายในการกอก้อนครั้งเดียว
เผื่อไม่ให้เหยื่อหนีไปได้หลังจากหมดบัฟ ก็วางกาวดักแปะเอาไว้กันเหนียวอีกขั้น

->
ความคุ้มค่าของคอมโบ ☆☆☆☆

จุดอ่อนร้ายแรงอย่างมากของสกิลกอก้อน ก็คือใช้ในระยะประชิดไม่ได้นั่นเอง
ดังนั้น การวางกาวดักเอาไว้ เพื่อสร้างระยะห่างมากพอที่จะกอก้อนได้ จึงเป็นเทคนิคที่นิยมใช้กันมากในไฟร์

->
ความยากในการใช้งาน ☆☆☆

สำหรับคนลงหาของ การลงคนเดียวกับมอนสเตอร์ระดับโหดๆอาจทำให้คุณพลาดได้ระหว่างยืนโบกอยู่
ดังนั้นกอก้อนมันก่อนแล้วค่อยโบก จะเป็นการประกันความแน่นอนว่าไม่มีพลาดท่าระหว่างโบกแน่นอน
แล้วอย่าลืมละนะ ว่ากอก้อนมีดาเมจด้วย คำนวนดีๆละ เห็นเลือด 100 ไปกอก้อนใส่ เดี๋ยวจะอดโบกกันก่อนพอดี

-> ->
ความคุ้มค่าของคอมโบ ☆☆☆☆☆

เทคนิคม๊อบฉับไวสำหรับกระต่ายสายแม่ค้า ที่ไม่ได้ลงสกิลสายยาเป็นหลักมากนัก
ฟาดเป๋าแล้วกระดกยา จากนั้นก็กระหน่ำด้วยพลังเงินตรา millionaire 2 ไปเลย เพื่อความแรงสะใจ

แถมทริคเล็กๆนิดหน่อย
ยามิราเคิล หายตัว + ตัวเล็ก จะทำให้ศัตรูใช้เม้าจิ้มหาตัวเราได้ยากยิ่งขึ้น

Bunny Bounce + ยามิราเคิลหายตัว กะจังหวะให้ดีๆ พอลงพื้นตกลงโดนขวดยาหายตัวพอดี สร้างความสับสนไม่น้อย
( ปล. สกิล Bunny Bounce ตอนกระโดด หันหน้าไปทางไหน ตอนลงก็จะหันหน้าไปทางนั้น พร้อมกับเด้งตัวถอยหลังนิดหนึ่ง )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/07/12 10:18 น. โดย onsensan »
Hidamari

onsensan

ข้อมูลเทคนิคที่น่าสนใจจ้า

ขอบคุณข้อมูลจากคุณ waoeza มากๆเยยจ้า > w <

ไดมอนชอตจ้า เพื่อคนอยากอัพมั้ง  :P :P

ก่อนยิง (อัพสายซีลดราคา เลยเสียแค่ 600 ถ้วนเอง =ิw=ิิb)

แรงพลัก ล้มข้าง รู้ซึ้งเลยทีเดียวว่าทำไมไม่ไห้ยิงกะคน =[]=''

โบกNPCที่หลายคนเฝ้าจับตา(โกเลมก่อน)

อ๊ะ!! มีคูดาวตอนเริ่มอีกตังหาก เล่นตัวจิงสกิลนี้(bassCDประมาน150อาจจะลดได้ด้วย AGI)

จะเหนได้ว่า ธงเปนสีแดง โบกไม่ค่อยนานเท่าไหร่(อัพลดราคาสายซีจาก6000เหลือ3600 -3-)

แสกนแล้ว ตกไจมาก!! ไม่ตรงกัน สังเกตที่ค่า VIT ซึ่งควรเปน 1000 แต่กลับเปน 2000 แต่ก้อตีแรงอยู่นะ ตีมั่วสุดๆ ต่า่งจากโกเลม5-5 ตรงที่มันไม่ได้ถูกลงโปรแกรมไห้เดินตามทางประมานนั้น = =

คุณพระคุณเจ้า ไมทำกะลูกเยี่ยงนี้ โกเลมหรือซูปเปอแมนเนี้ย T^T 3 นาทีเอง ส่วนตัวคิดว่าด่านธรรมดา ไม่คุ้มอย่างแรง ตัวอื่นยังไม่ได้ลองนะจ๊ะ^ ^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/03/13 22:19 น. โดย onsensan »
Hidamari

onsensan

-*- ง่วงนอนละ ไว้ค่อยมาแจกแจงลายละเอียด และจุดเด่นของสกิลแต่ละอัน วันพรุ่งนี้ละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/03/12 05:02 น. โดย onsensan »
Hidamari

maxx1311

• เล่นไบ มาตั้งแต่ยังเป็นลูกเมียน้อย (ob)
  • Training Ranger Lv 3
  • *
  • Vote: 0
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: -
ยิงใกล อัพ 2 พอไหมหว่าา

onsensan

ถ้าไม่ได้เล่นสายดาเมจ ก็อัพแค่ 2 พอก็ได้จ้า

เวล4 เหมาะกับคนที่อัพท่้า Hyper shot เวล 4 ด้วยนะครับ เพราะมันจะแรงมาก
Hidamari

TimeZero

• ติด - แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
  • Vote: -44
  • จับก่าไปทำสารพัด
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Mupiea
อัพยิงไกล 4 เพื่ออยู่ระยะเฉาะยาไกลเพื่อเอาตัวรอด = 3 ="

ZybErWiveZ

• ~ Grand Tide ~
  • Sentai Ranger
  • Vote: 39
  • วาฬในกษาปณ์ตัวหนึ่ง!!!
    • http://www.youtube.com/zyberwivez
เดะคงมีไกด์แกะสินะ ฮา
My Channel Youtube : http://www.youtube.com/user/zyberwivez
Status : O_O

PinGuz

• for what?
  • Action Ranger
  • **
  • Vote: 7
  • . . ヽ(o`皿′o)ノ
บอกว่าอย่าทำ ให้ชาวบ้านคนอื่นทำ  หาเรื่อง =  =
commming's

kannilo

• Partner Ranger
  • **
  • Vote: -4
ก้อนแอนด์ม๊อบ

อัพสกิลยังไงดีครับ

WildHeart

• LoneWolf
  • **
  • Vote: 133
  • Desperado
ตอนนี้เล่นต่ายยาสายซูม
Agi > Atk - -"

mp ไม่พอยิงเข็ม "orz

ไว้รีเป็น Atk > Int = Agi ดูละกัน
มีท่ากระเป๋าอยู่ ยังไงๆก็วิ่งเร็วอยู่ละ
I'm a LONEWOLF who a walking without destination
Server : Mupiea / Guild : ||KemoDun|| & KemoDungeoN
WildHeart : BSN 76/ SHP 74/ PGN 74 | CallOfWild : CHM 63/ RAB 51/ MOL 56
WildSpirit : WHL 22/ BAT 43/ CAT 12 | WildRage : WLF 11/ MNK 1/ PND 2 |

onsensan

บอกว่าอย่าทำ ให้ชาวบ้านคนอื่นทำ  หาเรื่อง =  =

; w ; ก็อยากทำง่า~

เดะคงมีไกด์แกะสินะ ฮา

ของแกะ อาจจะไม่ทำนะครับ เพราะเทพแบะๆในเกมมีเยอะกว่าผมมากนะ = w ="
อีกอย่าง แกะเล่นไปเพราะโดนทีมสั่งครับ T w T ไม่ได้อยากเล่นเลยซักนิด
Hidamari

onsensan

อัพเดทไป 45% แล้วนะครับ @_@ basic และ Alcha;Dt ให้แล้วนะครับ

ก้อนแอนด์ม๊อบ

อัพสกิลยังไงดีครับ

เกือบทุกคน จะอัพสายยา 25แต้ม สายแม่ค้า 24แต้ม
สายยา ที่อัพกันแน่ๆคือ
โปรยยาHP 4
โปรยยาSP 4
กาวกรด 4
ฉีดยา 4
เพิ่มผลฉีด 4
กอก้อน 1

รวมๆแล้ว 21 แต้ม

ส่วน ยิงขา กับ แลป อันนี้แล้วแต่ชอบครับ
บางคนชอบยิงขาแล้วติด 40ko ของสกิลสาย C ก็อัพยิงขา 4แต้ม
บางคนชอบ แลป ก็อัพ ยิงขา1 แลป3แต้ม แทนก็ได้ครับ
แต่ผมอัพแลป 4 แต้มนะ ส่วนกาวกรด เหลือ3แต้มแทน

ส่วนสายแม่ค้า คงไม่ต้องบอกมั้งนะครับ = w =
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/03/12 09:51 น. โดย onsensan »
Hidamari

Agrippa

• หัวกิลPADEJGUU
  • **
  • Vote: 3
  • ไอ่ลิงเผือก!!!
HyperShot มีผลกับซูมยิงหัวมั้ยครับ

ที่กิลเผด็จกุ เรามีคุณอยู่ในหัวใจ อยากให้รู้ว่าเผด็จตัวคุณเองได้ ไม่ต้องให้ใครมาเผด็จ

auroy

• Fighter Ranger
  • **
  • Vote: 95
HyperShot มีผลกับซูมยิงหัวมั้ยครับ

มาตอบแทน  มีผลครับ  :)

NishijoHeHe

• **
  • Vote: 110
มีข้อสงสัยอ่าพอดีเล่นต่ายอยุเหมือนกัน

1. อัพchaมากๆ  หมากฝรั่งกับกรดจะนานขึ้นไหม
2. เห็นมีคนบอกว่าชูทติ้งอะเรแรงตามatk  แล้วสกิลปืนสกิลไหนแรงตามtalบ้างอ่า พอดีอยากเล่นต่าย  int agi tal

ขอบคุนจ้า

oSakuMikuo

• ก้าวหน้าไปอย่างไร้ที่สิ้นสุด
  • *
  • Vote: 15
Support กระต่าย Hp Mp Sp จะเพิ่มเป็น % นะครับ = = สำหรับคนไม่รู้
ก็เเค่คนธรรมดา   ไม่เก่งการงาน วิชาการ  ทำอาหาร  เล่นกีฬาไม่เก่ง  หน้าตาไม่หล่อ เเต่ทุกคนก็มีหัวใจไปของตนเอง ....

Addam

• Apollo
  • *
  • Vote: 11
  • ★★★★★
พูว่า อันนี้ทำสวยกว่า วาฬอีกนะ LOL

hellgekko

• DeathArt ★
  • **
  • Vote: 13
  • shock sheep (‵▽′)ψ
พอทำไกด์กระต่ายเสร็จ
คงมีรูปหลุดกิลเรากินยาบ้ากัน 55

พี่หมีชอบกินยาดาเมจ *1.5 พร้อมยาพิษ ชอบฆ่าตัวเองตาย -..-

แล้วบอร์ดกิลทำไมไม่เดินน แง้วว TT
*ปรับปรุงซิก*

auroy

• **
  • Vote: 95
มีข้อสงสัยอ่าพอดีเล่นต่ายอยุเหมือนกัน

1. อัพchaมากๆ  หมากฝรั่งกับกรดจะนานขึ้นไหม
2. เห็นมีคนบอกว่าชูทติ้งอะเรแรงตามatk  แล้วสกิลปืนสกิลไหนแรงตามtalบ้างอ่า พอดีอยากเล่นต่าย  int agi tal

ขอบคุนจ้า

1. คิดว่ามีผลนะ
2. 4shot กับ circle shot 2 สกิลครับ

I3ADGAY

• Newbie Ranger
  • *
  • Vote: 1
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: -

Royalman

• De Soul of Sniper !~
  • **
  • Vote: 67
  • วัน ๆ ไม่ทำอะไร เขียนแต่ฟิต กับ เสพโลลิไปวัน ๆ = =
หลายคนมีข้อ สงสัย ว่า ทำ ต่ายยา แท้ ๆ ทำไมถึงมีโบก (ไม่ใช่สาย No Basic นะ)

ณ ตรงนี้ จะมาทำให้ กระจ่างกัน

การอัพ Cha จะทำให้ สกิลสายยาทั้งหมด เพิ่มระยะเวลาทั้งหมดครับ

swordlegend

• *
  • Vote: 3
อยากรู้รายละเอียดสายc SkillBargain อ่ะครับ ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะครับ

CarlChum

• ---: Rabbit The BEST! :--- Stop Playing Annoying PvP!
  • Vote: 270
  • -:กระต่ายสายซูม:- [No.11057] ผมเป็นกระต่าย แต่ก็ไม่ใช่นะ!
SkillBargain.
ลดค่าใช้จ่ายของสกิลสาย B ... ถ้าอัพตามระเบียบก็ 40% นะ

อ่านไกดแล้ว... จะมีใครเล่นแบบเรากันมั้ยน้อ..

เงยหน้าฟ้าปลอบมอบขวัญ กระต่ายฉันอยู่เหนือกว่าใคร
www.youtube.com/user/CarlChum

CoupD3Grace

• มหามิตรแห่งแพนด้าแดง
  • **
  • Vote: 118
  • แมวสายลอบกัดหน้าด้านๆ ต่ายสายมอมยา แกะสายส่งเพื่อนไปตาย
*แก้ไข โพสเบิ้ล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/03/12 10:52 น. โดย CoupD3Grace »

CoupD3Grace

• มหามิตรแห่งแพนด้าแดง
  • **
  • Vote: 118
  • แมวสายลอบกัดหน้าด้านๆ ต่ายสายมอมยา แกะสายส่งเพื่อนไปตาย
เล่นต่ายยาสายซัพยิงเบาโหวง ไม่ pvp

สายซีแถวแรกเอาสกิลยิงขาไว้ขัดจังหวะมอน หรือเอาลดเอสพีไว้ใช้สกิลถี่ๆดีครับ