ผู้เขียน หัวข้อ: [เควส] รวมเควสเจ้าปัญหาที่หลายๆ คนถามมา by.PurpleMushroom  (อ่าน 52784 ครั้ง)

SweetyGG9

• Training Ranger Lv 2
  • *
  • Vote: 42
*** เราจะเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆ นะคะ

เควส ภารกิจที่ไม่สำเร็จ [16]

เควสนี้รับเควสที่ หวังหย่งเชิง บริเวณฟาร์มของเมืองปักเป๋ง เค้าจะให้เราไปดูว่าทำไมของยังไม่ถึง

ตามระบบนำทางไป กระเป๋ารวมเครื่องมือ ถ้ากดเลือกข้อหยิบมา (ประมาณนี้) จะสามารถไปส่งเควสที่ หวังหย่งเชิง ได้เลย แต่!!!

ค่าชื่อเสียงที่จะได้จากเควสก็น้อยตามไปด้วย เพราะทำง่ายไป -*-

ให้เลือกข้อ สำรวจ (หรืออะไรสักอย่าง) จะมีคนเดินเข้ามาคุยกับเรา มาบอกข้อมูลว่ามีคนลืมไว้ จากนั้นให้เราเดินไปที่นี่ค่ะ

คุยกับ เสี่ยวจ้าวผู้สับสน จากนั้นก็ค่อยไปส่งเควส เป็นอันเสร็จค่ะ

เควส ความรู้สึกอันอบอุ่น [18]

เควสนี้ที่หลีหลิวจะให้เราทำอีโมชั่นเพื่อบอกใบ้คำตอบให้เค้า อันนี้ต่อให้ทำผิดก็ผ่านเควสได้ค่ะ แต่ว่าจะไม่ได้ค่าชื่อเสียง

ก็เลยเอาคำตอบมาฝากจ้า ตอบตามลำดับนี้นะ ก็จะได้ค่าชื่อเสียงเควสนี้มาครอง  ;)

ส่วนคำตอบหาได้จากไหน... หาจากตอนที่ยายเค้าอ่านน่ะค่ะ ให้สังเกตุคำตอบจากตรงนั้น อย่าไปดูในกรอบเควส เพราะไม่ตรง

เควส ใช้พิษถอนพิษ [24]

ใครที่ตามหาหมอดำไม่เจอนะคะ จะมี NPC ชื่อหมอเฮย ยืนอยู่ที่หมู่บ้านเสียงสาน ไปคุยกับเค้าได้เลยค่ะ ส่วนหญ้าสลายลำไส้เก็บได้ในกองหญ้าแพรกพวกนี้

สุ่มว่าจะอยู่กองไหน เปิดมันทุกกองไปเลยจ้า

เควส พวกเขาทำอะไรกันอยู่ [25]

หรือก็คือเควสที่ตอบคำถามจูล่งนั่นล่ะค่ะ ให้เราเลือกข้อ "บอกเฟยเฟย" (ประมาณนี้) นะคะ แล้วเราจะได้ตอบคำถาม

ตอบคำถามกับไม่ตอบต่างกันยังไง.... มันต่างตรงที่ค่าชื่อเสียงของเราค่ะ คำตอบคือ 1 2 2 2 1 1 ค่ะ

มาดูที่มากันนะ  ;)  คำตอบนั้นเอามาจากไหนก็นี่เลยค่ะ เฟยเฟย แฟนพันธุ์แท้เฮียจูล่งเค้ามีภาพเปรียบเทียบให้อยู่

เควส กรงเล็บมังกรจับไก่

เป็นเควสที่ให้เราจับไก่โต้งให้

ไก่มันวิ่งหนีเราเร็วมาก วิธีจับง่ายๆ ให้ไปคุยกับหมาที่ชื่อ อาฝู๋ ค่ะ เค้าจะต้อนไก่ให้เรา ทีนี้ก็เข้าไปคุยกับไก่ง่ายเลย

เควส เทพคุ้มครองไก่ [26]

ที่ให้เราไปหากิ่งไม้น่ะค่ะ ระบบจะนำทางไปตรงที่นึง ให้หมุนมุมกล้องไปฝั่งตรงข้าม จะเห็นต้นไม้สีน้ำตาลที่เก็บได้อยู่ หักกิ่งไม้มาเลยจ้า

เควส เชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่ [27]

ตามเควสจะให้เราไปยืนตรงจุดนำทาง จากนั้นให้เราหลอกผี วิธีคือ

ให้เรากด C ขึ้นมาค่ะ แล้วเลือกที่แท็บ ฟังก์ชั่น กดที่อีโมแลบลิ้นปลิ้นตาชื่อ ยั่ว เท่านั้นเองจ้า

เควส คนหมื่นๆ คนต่อต้านจูล่ง

เควสนี้เป็นเควสที่โผล่มาพร้อมกับจูล่งค่ะ หลังจากทำพวกเควสปกติไล่ตามเลเวลเรามาเรื่อยๆ ประมาณเลเวล 27-28 จูล่งก็จะมาที่หมู่บ้านเสียงสาน

หลังจากเราทำเควสกับเค้าจบ เฮียจูล่งเค้าก็จะยืนนิ่งให้เราท้าจับตลอดไป......

เควสนี้ที่เอาลงเพื่อคนที่อยากรู้ว่าเมื่อไหร่จะจับจูล่งได้? จูล่งอยู่ที่ไหน?  .....  ทำเควสไล่เลเวลมาเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เจอค่ะ

เควส คำนวณไม่มีพลาด [30] อาชีพกุนซือ

ขั้นตอนแรกให้ตอบคำถาม อันนี้ทุกคนคงผ่านได้คำตอบคือ "แกล้งป่วย"

แต่ขั้นตอนที่สองคือต้องสู้ ในฉากมี 3 ตัว ให้สังเกตุดูค่ะว่าจะมีตัวนึงที่แต่งตัวไม่เหมือนคนอื่น ให้ตีตัวนั้นตัวเดียวให้ตาย

เควส ไม่ว่าขออะไรก็จะให้หมด [31]

หลายคนจะติดเควสตรง "ฟันเฟือง" หาจากที่ไหน?? จริงๆ แล้วเควสนี้อ้วนเสี้ยวเค้าให้เราไปหยิบของให้ค่ะ เค้าจะสร้างรถยิงนั่น

ให้เดินไปหยิบตามที่เค้าสั่งชิ้นต่อชิ้น คือสั่งอะไรมาก็ไปหยิบแล้วเอาไปส่งให้เลย แล้วเค้าจะบอกว่าให้หยิบอะไรต่อค่ะ

ให้สังเกตุดูด้านบน ตรงสีเหลืองแทนดูในช่องเควสว่าเค้าให้หยิบอะไร เพราะในช่องเควสชื่อจะไม่ตรงกับของ

เควส ไฟและน้ำไม่มีความปราณี [32]

เควสนี้จริงๆ แล้วไม่ยาก แค่ไปหยิบของระหว่างไฟกับน้ำมาที่ตัวคนเปื้อนน้ำมัน แต่สำหรับบางคนไม่รู้อาจจะไปหยิบไฟมา จะทำให้ตัวคนงานโดนเผาค่ะ

ซึ่งมันก็ยังคงผ่านเควสนั่นล่ะ แต่ค่าชื่อเสียงที่เราจะได้มันจะหายไป เพราะฉะนั้นให้หยิบน้ำให้คนงานแทนค่ะ ไล่ทีละตัวไปเลย อย่าไปหยิบหินจุดไฟ

ถ้าเกิดว่าให้ครั้งนึงแล้วน้ำมันยังไม่หาย ก็ไปหยิบน้ำมาล้างตัวต่อเรื่อยๆ จนกว่าจะหายนะคะ

เควส อาวุธลับ [33]

พอถึงตรงจุดที่นำทางมา ....ปาเกอ... ให้เดินต่อไปอีกหน่อยค่ะ เดินไปทางป้ายประกาศ ทางเดียวกับที่หมาวิ่งไปน่ะค่ะ

จะเจอแก๊งหมาอยู่ เดินเข้าไปจะสู้ เสร็จคุยกับหมาปั๊ก ก็จบเควสค่ะ

เควส ที่ไหนมีปลา [36]

สำหรับเควสนี้นะคะ รับเควสแล้วเราต้องไปหาจื้อจื้อ

จื้อจื้อ จะนั่งตกปลาอยู่แถวจุดเซฟค่ะ ใกล้กับสะพาน

แล้วเค้าจะให้เราหาปลาที่อยู่ในข้อง 10 ใบค่ะ มีโอกาสตีได้ 5 ครั้ง แต่ใน 10 ใบนั้น มีข้องเดียวที่มีปลาอยู่

วิธีตีไม่ตายตัวค่ะ อยู่ที่ว่าแต่ละคนจะโดนสุ่มให้ปลาอยู่ข้องไหน

แต่มีวิธีสังเกตุง่ายๆ ค่ะ จะอธิบายให้ฟังนะคะ (ขอโทษด้วยค่ะ ไม่มีภาพประกอบ ลืมเซฟไว้ แหะๆ)

ในหน้าฉากสู้ จะมีข้อง 10 ใบ เรียงกันแบบนี้นะคะ

1  2  3  4  5

6  7  8  9  0

ให้เลือกตีที่ข้องหมายเลข 7 ก่อนนะคะ เพื่อจะได้ลดความน่าจะเป็นลง

ถ้าเราเลือกตีหมายเลข 7 แล้วมีข้อความขึ้นว่า "ข้างๆ ไม่มีปลาอยู่เลย" นั่นแสดงว่า รอบๆ ข้องหมายเลข 7 ไม่มีปลาค่ะ

รอบๆ ข้องหมายเลข 7 คือ 6 / 2 / 8 แสดงว่าเราตัด 2 / 6 / 7 / 8 ออกได้เลยค่ะ ทีนี้มาดูต่อ

1  x  3  4  5

x  x  x   9  0

ต่อไปให้ตี ที่เลข 2 ค่ะ (แทน ด้วย x ไปแล้วนะคะ เพราะเรารู้อยู่แล้วว่าไม่มี แต่ที่ต้องตีเพื่อดูว่า 1 / 3 จะมีหรือเปล่าค่ะ)

ถ้าตีที่ 2 แล้ว ยังขึ้นข้อความว่า "ข้างๆ ไม่มีปลาอยู่เลย" แสดงว่าเราก็ตัดรอบๆ ข้องเลข 2 คือ 1 / 3 ออกได้เลยค่ะ ทีนี้จะเป็น

x  x  x  4  5

x  x  x  9  0

ต่อไปให้ตีที่เลข 9 ค่ะ เพื่อจะดูว่า 4 / 0 นั้นมีปลาหรือเปล่า

ถ้าตีแล้วยังขึ้นว่า "ข้างๆ ไม่มีปลาอยู่เลย" ก็แสดงว่าเราตัดข้อง 4 / 0 ไปได้เลยค่ะ ทีนี้จะได้เป็น

x  x  x  x  5

x  x  x  x  x

เหลืออยู่ข้องเดียวแล้ว ทีนี้แน่นอนว่าปลาอยู่ข้องนั้นแน่ ก็ให้ตีเลข 0 แล้วตามด้วยเลข 5 เลย

ตอนเราตีเลข 0 จะมีข้อความขึ้นว่า "ข้างๆ มีปลาอยู่" (หรืออะไรสักอย่าง)

ก็สรุปเราตีไป 7 / 2 / 9 / 0 / 5 ตีไป 5 ครั้งพอดี เป็นอันผ่านเควสค่ะ

เอาไปปรับใช้เอานะคะ ถ้าเจอคำว่า "ข้างๆ มีปลาอยู่" แสดงว่ารอบๆ ข้องที่เราเพิ่งตีไปมีปลาอยู่แน่นอน ก็ให้ตีเอาค่ะ ก็จะผ่านเควสได้ ^^b

ปล. สำหรับบางคนที่สงสัยว่า ผ่านเควสนี้เหมือนกันนะ แต่ไม่เห็นเคยต้องตีไห ตีข้อง หาปลาอะไรเลย อันนี้ตอนแรกก็คิดเหมือนกันว่ามันส่งเควสลัดได้เลย

แต่มาลองเล่นตอนโอเพ่น รับเควสเสร็จมันให้ไปเอาปลาที่คนตกปลาเลย ไม่มีให้ไปหาจือจื้อ ต่างจากตอนโคลส แต่ก็มีคนทำเควสนี้กับจือจื้ออยู่เหมือนกัน

ตอนโอเพ่นนี่ เลยสงสัยอยู่เหมือนกันว่ามันสุ่มหรือยังไง

เควส ทหารใหม่รายงานตัว [36]

ตามหาเจ้า 5 คนนี้ให้ไปรายงานตัวรับใช้ชาติ!

ให้ไปไล่หา 5 คนนี้ ตามภาพเลยนะคะ

ครบ 5 คนแล้วก็กลับไปส่งเควสได้เลยค่ะ ดูสิ เต็มยศกันเชียว 555+

เควส เปิดโปงโจรขโมยชา [37]

รับเควสแล้ว เค้าจะให้เราไปสอบถามหาข้อมูล ให้ไปถามกับสามคนนี้ค่ะ

ถามครบสามคน แล้วเราจะได้เบาะแสมา ให้ไปคุยกับ จางเฉิง ค่ะ จากนั้นก็พาไปส่งเควสค่ะ

เควส ความลับอันหอมหวาน [37]

เควสนี้จะเป็นเควสที่ทำให้ พนักงานดูแลอาหาร ออกมานะคะ แล้วก็จะทำให้เราทำเควสลับ ไม่รบไม่ได้ ได้ค่ะ

เริ่มต้นเควส ให้รับเควสที่ เหล่าเปา เขาเอยู่ตรงข้างยายเปานะคะ

แล้วก็ไปตามเควสเลยค่ะ ตอนให้ทำท่าต่อหน้า หวีเหม่ยหยิน ให้กด C เลือกแท็บ ฟังก์ชั่น แล้วกดอีโมชื่อ ภูมิใจ นะคะ

เควสนี้ง่าย ไม่ซับซ้อน แต่เอามาบอกทุกคนเผื่อคนที่จะทำเควสลับ ไม่รบไม่ได้ น่ะค่ะ จะได้ทราบว่าต้องทำเควสนี้ก่อน

เควส ตามหาเสี่ยวไป๋ [38]

ตัวนำทางจะนำทางเรามาที่ "คนเจนสนามรบ" ให้เราตีมอนชื่อสีแดงพวกนั้นเรื่อยๆ น่ะค่ะ เดี๋ยวก็ผ่านเอง

วิธีสังเกตุคือดูข้อความสีเหลืองด้านบน หลังตีเสร็จถ้ายังไม่ผ่านมันจะขึ้นประมาณว่า "ข้าไม่รู้เรื่องอะไร อย่าทำข้าเลย" (หรือเปล่า?  ???)

แต่ถ้าผ่านก็จะได้รับอะไรสักอย่าง ลืมไปแล้วน่ะค่ะ ;D  แต่ว่าตรงในกรอบเควสจะผ่านไปต่อได้ มีจุดนำทางใหม่มาให้ค่ะ

เควส พลัดพรากจากกันหลายปี [38]

เควสนี้ที่ให้คุยกับพี่ชาย แล้วเค้าจะให้เราไปตามหาน้องชายที่หน้าเมือง ตัวนำทางจะนำเราไปที่มีทหารหน้าเหมือนกัน 5 คน

ให้เราคุยกับคนที่ 2 ค่ะ เค้าคือน้องชายของฝูไจ่ ส่วนวิธีสังเกตุคือผ้าคลุมค่ะ คนที่ 2 กับ 3 จะเหมือนกับฝูไจ่ แต่สรุปเป็นคนที่ 2 นะจ๊ะที่เป็นน้อง

เควส กรุณาทำตามอย่างนี้ [41]

เข้าไปดูในลิงค์นี้เลยนะคะ http://forum.herorangers.com/index.php?topic=17998.0 เครดิต...LoveBoram

ขอบคุณคุณ aliceknight ค่ะ

เควส ภัยพิบัติที่ไม่คาดคิด [42]

เควสจะให้เราไปหาของ แล้วตัวนำทางจะพามาตรงที่ "ทิศเหนือหมู่บ้าน" ให้เดินต่อเข้าไปอีกหน่อย แกว่งๆ เมาส์ไปจะเห็นว่ามีต้นไม้ต้นเล็กที่เก็บได้อยู่นะคะ

เควส ลูกผู้ชายต้องสู้ [45]

ให้ตามหาเบ็ดและตาข่ายได้ตามพิกัดนี้เลยนะคะ

เควส ราชาหมอฝังเข็ม [46]

ถ้าคนที่อ่านตอนระหว่างคุยกับหมอจะตอบคำถามได้ทุกข้อแน่นอนคะ แต่สำหรับคนที่มือไวไปหน่อยกดรัวๆๆ จนอ่านไม่ทัน พอเจอคำถามเลยมึนตึ้บ  :(

ให้ตอบคำถามตามนี้นะคะ ......4 2 1 3...... ตอบผิดก็ผ่านเควสค่ะ แต่ค่าชื่อเสียงไม่ได้

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

** โซนเควสมาลาลี่ประจำวัน และเควสผจญภัยค่ะ **

ชาวเรือที่จำไมได้แล้วอะ [เงียบกุ๋น]

ตรงไปที่นี่แล้วคุยกับเค้าเรื่อยๆ นะคะ คุยจนกว่าจะสำเร็จเควสนั่นล่ะ พอดีลุงแกขี้ลืมต้องถามบ่อยๆ จะได้นึกออก  :P

ชาวนาที่ถือสันโดษไม่เกี่ยวข้องกับชาวโลก [เงียบกุ๋น]

มีความลับประหลาดที่ซ่อนเร้นเอาไว้ [เงียบกุ๋น]

เดินขึ้นไปทางหมู่บ้านกระต่าย ลึกๆ หน่อยแถว อาซิ้มน่ะค่ะ มีถังพิลึกวางอยู่ คุยกับถังโลด

ใครเป็นลูกพี่ที่แท้จริง [ฮูโต๋]

ตามเควสให้ไปส่งของกับพี่น้องฝาแฝด ลองไปคุยเล่นกับสองคนนี้ เค้าจะบอกใบ้ให้ค่ะว่าใครคือคนพี่ (เป้าหมายเราคือส่งให้คนพี่นะ)

คนพี่คือคนนี้นะคะ คุยกับเค้าหลายรอบหน่อย เค้าจะถามว่าใครเป็นพี่ ก็ตอบไปว่า "เจ้านั่นแหละ"

ผู้;Dวชาญอาหาร จอมกิน [ลั่วหยาง]

ตามพิกัดนี้เลยจ้า

กิจวัตรประจำวันของผู้กล้า -- สืบค้น เรือข้ามฟากชนบท [เงียบกุ๋น]

ให้วิ่งวนรอบๆ ที่เป็นแปลงเกษตรนะ เดี๋ยวก็ผ่าน แต่ของเราเดินปุ๊บผ่านปั๊บ ตรงจุดหน้าลุงขี้ลืมที่ทำเควส ความจำเสื่อมน่ะ ไม่รู้จะเหมือนกันทุกคนหรือเปล่า

การปฏิบัติงานของผู้กล้า -- สืบค้น อัวเจ๋า [เงียบกุ๋น]

ให้วิ่งวนด้านในค่ายอัวเจ๋านะคะ เดี๋ยวก็ผ่าน ของเราวิ่งผ่านตรงนี้อะ ก็ผ่านเลย ไม่รู้จะเหมือนกันทุกคนหรือเปล่านะ

ตามข้าไปดีๆ

เควสผจญภัย (F9) ตามข้าไปดีๆ ที่ตัวเควสจะเขียนประมาณนี้ นะคะ

"หลังจากเอาชนะขุนพลหนึ่งท่าน ให้รับรางวัลที่หน้าราชาแห่งการผจญภัย 0/1"

นั่นแปลว่าให้เรา จับ ขุนพลตัวไหนก็ได้ค่ะ จับแล้วลบทิ้งเลยก็ได้ ก็จะผ่านเควสแล้วจ้า ส่วนคนที่เล่นใหม่ๆ จะงงว่าราชาแห่งการผจญภัยอยู่ที่ไหน

ก็คือกด  F9 เรียกหน้าผจญภัยออกมา ถ้าเราผ่านแล้วจะมีปุ่ม "ได้รับรางวัล" ขึ้นมาค่ะ ก็ให้กดตรงนั้นแล้วก็ทอยเต๋าต่อได้เลย

มีเพื่อนร่วมเดินทางมากมาย

เป็นเควสผจญภัย (F9) ที่ตัวเควสจะเขียนไว้แบบนี้ค่ะ

"หลังจากเอาชนะขุนพล 3 ท่าน ไปรับรางวัลที่หน้าราชาแห่งการผจญภัย 0/3"

อันนี้เหมือนข้างบนค่ะ คือให้ จับ ขุนพล 3 ตัว จับแล้วลบเลยก็ได้ จับซ้ำตัวเดิมก็ได้ จับตัวไหนก็ได้ ให้มันได้ 3 ตัวก็ผ่านค่ะ

พิชิต.......(ชื่อขุนพลแล้วแต่จะได้ตัวอะไร)

ในเควส F9 ถ้าเกิดว่าได้เควสที่เขียนว่า "พิชิต" แล้วตามด้วยชื่อขุนพล ให้เราไปสู้กับขุนพลตัวนั้นๆ แล้ว ฆ่า ขุนตัวนั้นให้ตายก็จะผ่านค่ะ

เช่น "พิชิตโฮเสง"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/12/12 18:18 น. โดย GM-Def »

GM-ZeeDz

• GM
  • Ultimate Super Ranger
  • Vote: 24
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: -
  • เซิรฟเวอร์ BOI: -
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: -
ต้องขอขอบคุณท่านผู้เล่น  SweetyGG9 ด้วยนะครับ ที่ช่วยนำข้อมูลดีๆ แบบนี้มาโพสต์แบ่งปันกันด้วยนะครับ  ทางทีมงานขออนุญาติปักหมุดให้นะครับผม  ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/12/12 18:20 น. โดย GM-Def »

Kaitsuya

• http://www.facebook.com/kaitsuya.kai
  • Newbie Ranger
  • *
  • Vote: 0
  • J-Rock / Visual Kei
    • http://www.facebook.com/kaitsuya.kai
สุดยอดแห่งความมีน้ำใจ เอาใจไป

zEMel2aLDz

• *
  • Vote: 13
  • ชอบ Ts มาตั้งแต่ภาคแรกแล้วคร้าบ เล่นตลอดทุกภาค.
สุดยอด -.- คร้าบบบ

:) เวล ไม่ สูง เท่าคนอื่น แต่ ใช้เวลาว่าง มาแบ่งปัน

ขอยกนิ้วให้ เธอ.

zEMel2aLDz
zEMel2aLDz                                     zEMel2aLDz

MeToYou

• Training Ranger Lv 3
  • *
  • Vote: 4
รบกวนขอเควสจูล่งด้วยนะครับ เพราะมีคนถามบ่อยเหลือเกิน จูล่งได้เวลอะไร หาจากไหน ตอบคำถามจูล่งยัง กิ่งไม้แห้งหาจากไหน ยางไม้หาจากไหน ทหารใหม่ 5 คน อยู่ตรงไหนบ้าง ประมาณนี้ละครับผม

cpemanza

• *

Alzbiimz

• Training Ranger Lv 1
  • *
  • Vote: -1
สุดยอดเลย ขอบคุณมากครับ ;D

OnTheLastmoon

• *
  • Vote: -1
ขอบใจเธอมากครับ

LoveBoram

• T-ara [Boram]
  • *
  • Vote: 1
กด like ตอบแทนให้แบบเบาๆ *0*

koonnupie

• *
  • Vote: 4
  • คนฉลาด เขานั่งนิ่งสงวนคม
เธอขยันมาก  :)

ศึกไม่ตายตัว น้ำไม่คงรูป ต้องเปลี่ยนตามสภาพการณ์ ไม่อาจคงที่
คาดการการณ์ข้าศึกในใจ แล้วตรวจสอบความจริง
การสงครามไม่ใช่เรื่องน่ายินดี ใครสนุกกับศึก ก็จะต้องพ่ายแพ้

marksx

• *
  • Vote: 2
เป็นสิ่งที่ดี ขอบคุณมากครับ

yomonkey

• ▓▒░±•Silence Guild±░▒▓
  • Partner Ranger
  • **
    • http://www.facebook.com/groups/110505842450341/
เนอะนั้นสิ

TiI2o

• *
ขอบคุณครับ
โกรธไปก็เปลืองใจ แค้นไปก็เปลืองเวลา ให้อภัยกันดีกว่า ไม่ใช่เพื่อใคร แต่เพื่อใจของเราจะได้เป็นสุข

aliceknight

• AliceKnight จ้า เจอก็ทักกันได้นะ ><
  • Action Ranger
  • **
  • Vote: 3
  • ก่อนที่คุณจะถาม ตุณพยายามค้นหาคำตอบอย่างเต็มที่หรือยัง?
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: S2 Patoyao
ฝากแปะเควสนี้ด้วยนะครับ คนอาจจะถามไม่เยอะเพราะเป็นเควสเลเวลสูง+งมกันเองได้ (แต่ผมเสียไปเกือบชั่วโมง...)

http://forum.herorangers.com/index.php?topic=17998.0 : เควสเลเวล 41 เฉาหลิงแสดงอีโม
Credit by: LoveBoram

ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

There is always the silent voice, calling!
AliceKnightxEMILY FOREVER!!!

AoMDeviL

• Get chance and Luck!!
  • *
  • Get chance and Luck!!
เจ๋งมากเลยคะ กระทู้ดีมีสาระอีกแล้วคร้าบท่าน  ;D

CHINSoULKu

• Training Ranger Lv 3
  • *
 ให้ใจไปเลย กระทู้ดีๆๆมีสาระ ;D

bidam

• *
ขออนุญาตถามครับ คือสงสัยเควสในเมืองกิลกกุ๋น ตัวNPCชื่อ แม่ทัพ(ใส่ชุดแดง) ที่มีเครื่องหมายตกใจสีแดง ๆ อยู่บนหัวนี้เป็นเควสอะไรหรือครับ

JaCk_Sk8

• *
ขอบคุณมากมายครับผมม

SweetyGG9

• *
ขออนุญาตถามครับ คือสงสัยเควสในเมืองกิลกกุ๋น ตัวNPCชื่อ แม่ทัพ(ใส่ชุดแดง) ที่มีเครื่องหมายตกใจสีแดง ๆ อยู่บนหัวนี้เป็นเควสอะไรหรือครับ

ถ้าตัวที่ยืนอยู่แถวๆ พวกคนขายเกราะ ขายอาวุธ อันนั้นสำหรับสร้างกิลค่ะ

sherntao

• *
ขอโทษ ครับ เควส 35 เควสเพื่อนที่สัมพันเหมือนพี่น้อง ที่ให้หา npc เปลือยอก ไว้ เคราดก นี่คุยก่ะตัวไหนครับ

aliceknight

• AliceKnight จ้า เจอก็ทักกันได้นะ ><
  • **
  • ก่อนที่คุณจะถาม ตุณพยายามค้นหาคำตอบอย่างเต็มที่หรือยัง?
ขอโทษ ครับ เควส 35 เควสเพื่อนที่สัมพันเหมือนพี่น้อง ที่ให้หา npc เปลือยอก ไว้ เคราดก นี่คุยก่ะตัวไหนครับ

ตรงแคมป์ทหารในเมืองเงียบกุ๋นครับ (ตรงที่รับเควสทหารใหม่รายงานตัว) NPC จะหัวโล้นๆอ่ะครับ

There is always the silent voice, calling!

Deronkj

• Meh
  • Super Ranger
  • Vote: -65
  • Progress... what is it?
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Mupiea
แต่บางเควสผมว่าปล่อยให้ไม่ต้องบอกก็ดีนะ ???
อย่างเควสตามทหารเกณฑ์กลับค่ายเงี้ย จริงๆ ตอนรับเควสแล้วมันก็ขึ้นสัญลักษณ์ให้เราเดินไปหาอยู่แล้ว
หรืออย่างบางจุดที่เค้าบอกคุณลักษณะให้ไปหา npc ถ้าแปลมาไม่ผิด (คืออ่านคำอธิบายแล้วหาเองได้) ก็น่าจะปล่อยว่างไป

ไม่งั้นคนไม่ผ่านก็ออกมาหาข้อมูลวันยันค่ำ ทั้งๆ ที่มันไม่ได้ยากอะไรเลย

แต่ก็นับถือน้ำใจ จขกท ครับ

ภาพง่ายๆ จากการรวมตัวของคนที่... แทบไม่รู้จักกัน

bidam

• *

ถ้าตัวที่ยืนอยู่แถวๆ พวกคนขายเกราะ ขายอาวุธ อันนั้นสำหรับสร้างกิลค่ะ

หายสงสัยเสียที ขอบคุณมากครับ ใจดีมากมายจริง ๆ  :D :D

SweetyGG9

• *
แต่บางเควสผมว่าปล่อยให้ไม่ต้องบอกก็ดีนะ ???
อย่างเควสตามทหารเกณฑ์กลับค่ายเงี้ย จริงๆ ตอนรับเควสแล้วมันก็ขึ้นสัญลักษณ์ให้เราเดินไปหาอยู่แล้ว
หรืออย่างบางจุดที่เค้าบอกคุณลักษณะให้ไปหา npc ถ้าแปลมาไม่ผิด (คืออ่านคำอธิบายแล้วหาเองได้) ก็น่าจะปล่อยว่างไป

ไม่งั้นคนไม่ผ่านก็ออกมาหาข้อมูลวันยันค่ำ ทั้งๆ ที่มันไม่ได้ยากอะไรเลย

แต่ก็นับถือน้ำใจ จขกท ครับ

พวกเควสทหาร กับ ตามหาขันที ตอนโคลสเบต้านี่เล่นกันลำบากเลยค่ะ  เพราะว่าไม่มีจุดบอกเหมือนตอนนี้ เดินหาสดอย่างเดียวเลย

อันนี้เราทำไว้ตอนโคลสน่ะค่ะ พอโอเพ่นมาดีหน่อยเค้าทำจุดพิกัดบอกไว้ให้ เรียกแมพดูได้เลย

aliceknight

• **
http://forum.herorangers.com/index.php?topic=19372.msg276643#msg276643 :เควสทั่วไปเมืองลั่วหยาง (เฉพาะ ไม่มีเครื่องหมาย ? บนหัว NPC และแผนที่)

ฝากเควสเมืองลั่วหยางที่ไม่มีครื่องหมาย ? ไว้ในกระทู้หน่อยนะครับ

NonGTep

• *
    • http://www.pregnancysquare.com/
สุดยอด ครับ  ขยันมากมาย
บทความแม่ท้อง แม่ตั้งครรภ์ หญิงตั้งครรภ์ วิธีดูแล --> http://www.pregnancysquare.com/
จักรวาล ... นี้ ถูกรวบรวมไว้ที่นี้ ที่เดียว (^_^) ลองดูละกัน "สาระ" ทั้งนั้น by -*[น้องเทพ โคตรน่ารัก]*-

SteveJeab

• *
File รูปพังคับพี่น้อง

PrincePsychotic

• *
เว็บฝากล้มคับ !!

รบกวนเปลี่ยนเว็ปลงใหม่ได้ไหมคับ - -*

ขอบพระคุญมากคับพี่น้อง >.<"

Falc4o

• *
รูปหาย เควส 42

yomonkey

• ▓▒░±•Silence Guild±░▒▓
  • Partner Ranger
  • **
    • http://www.facebook.com/groups/110505842450341/
แวะมาดัน ๆ