ผู้เขียน หัวข้อ: จากตุ่นหลายๆคน "ถ้าgiga โกง ทำไม่ไม่รับตุ่นเข้าทีม ?"  (อ่าน 1951 ครั้ง)

Jackkkkkkkk

• Action Ranger
  • **
  • Vote: 48
  • fire proof gold, courage proof men
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Carronian
  • เซิรฟเวอร์ BOI: Zeus
ผมเห็นเป็นงี่นะ 

ไม่มี giga ตุ่นก็แทบไม่มีประโยชน์

ถ้าจะล้มgiga ก็รับวานเทม ไบสันวอ เข้าทีมมั่ง ไม่ใช้ในทีมมีแต่หมา

ถ้าอยากให้ทุกทีมเท่ากัน ก็ให้ 1 ทีมมีตุ่นสักคน เห็นความสำคัญ

giga เหมื่อนกับเปิดให้หางที่ไม่ค่อยได้มีโอกาสลง 7-7 ได้ลงนะ

สมัยก่อน เห็นแต่หมาเบลด หมาพารา แกะ พอไปขอเขาเข้าทีมก็ไม่เห็นมีคนจะรับเรา

แล้วด่าน 3-3 ถ้าไม่มีตุ่น ใครจะกำจัดไบวอได้ละครับ (ชุบมา คำรามที 1999)

แทนที่จะปรับตุ่น ก็มาหาวิธี ทำให้กีก้าล้ม ดีกว่าไหม...  (ไบวอกินยาวิ่งก็ได้ละนะ... ถ้าจะให้แน่ๆก็ให้แกะใสาเกราะเขียว)

ส่วนเวลาขึ้นบนกีก้า ก็เสียเปรียบหลายข้อ

1. ใช้ซิงโครไดไม่ได้ (ยืงทีละ 150) = =.
2. ฮีลไม่ได้  (ลองมาหมด เกราะเขียว ยัน ซัพต่าย)
3. เปิดโอกาสให้ยึดธง ซิงโครไม่ได้ ป้อมที่เฝ้าธงก็ไม่มีประโยชน์
Time~!!

zen966zen

• สิง Pokemon X ยาว ยาว ยาวววววววววววว
  • Secret Ranger
  • Vote: 77
  • ...~ ( ・_・)
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Mupiea
  • เซิรฟเวอร์ BOI: -
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: -
ก็คนเขาไม่เคยเล่น~

JikaruSan

• " สิ่งที่ข้า เชื่อใจ ได้นั้นมีเพียง เหล็ก และ วิชากลศาสตร์ เท่านั้น"
  • Super Ranger
  • Vote: 246
  • ๐llฮหัวตุ้น๐ x SynchoMole = War Machine!! ლ(¯ω ¯ლ)
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Carronian
เคยเห็นตุ่นเวล 70 + อัพสกิลสร้า้งของขั้น5+ มีกีก้าเเคนนอน   

กี่คน ในเซิฟ ในเกมทั้งหมด ?
"ぼうけん の たび は まだまだ つづく よ"

僕ら は みんな “自分らしさ” という名の
僕ら の 12 Tails みんな の 12 Tails >w<

DoppelGranger

• Shadow Agent
  • Partner Ranger
  • **
  • Vote: 26
  • ซักวัน ตุ่นจะครองโลกให้ดู!!!!!
มาลองถามๆกัน ใครมี Giga Cannon โชว์ตัวกันหน่อยเร้ว
I am the shadow agent who thwart all trouble with familiar technique.

xxxLuCIfErxxx

• Vote: -2339
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: -
ตอนก่อน Gigaมา มีตุ่น1คนในเซิฟครับ ที่เล่นpvp ทำของครบ Lv70

พอgigaมา มีตุ่นเกิน10คน เล่นpvp ทำของครบ Lv70

คิดว่าGiga โกงหรือไม่โกงครับ? ^-^  แค่นั้นแหละ 555555

ทุกทีมที่โหดๆมีตุ่นหมดครับ ไม่เชื่อลองลง7-7ทีมที่ชนะร้อยละ90มีตุ่นในทีมหมดครับ
แพนด้าเมพสุดใน 3 4 5 6 7 8 9โลกแจร้
GuidePanda http://forum.herorangers.com/index.php?topic=118.0
กิลZenithPVPเทพสะท้านฟ้าเปิดรับตุ่น/แกะเข้ากิล 60+
http://forum.herorangers.com/index.php?topic=115.0

JikaruSan

• " สิ่งที่ข้า เชื่อใจ ได้นั้นมีเพียง เหล็ก และ วิชากลศาสตร์ เท่านั้น"
  • ๐llฮหัวตุ้น๐ x SynchoMole = War Machine!! ლ(¯ω ¯ლ)
เคยมี เป็นคนเเรกๆของเซิฟ เพราะของเตรียมไว้นานเเล้ว

มอเต้อไปฉกมาจากในประมูล ในราคาที่ถูกเพราะไม่มีคนสนใจ

ตอนนี้กลายเปนของหายากไปเเล้ว Orz

ขายไปให้พี่ในกิลด์ 60 ทอง ก้อขายออก...เพราะของมันดีจริง+หายากจริง

คนนึงในกิลด์มีเเน่นอนฟันธงเพราะพี่เค้าซื้อต่อไปใช้ใน 5- 5  7-7

สาเหตุที่ไม่ได้ใช้ต่อ  ไม่ได้เป็นตุ่นพีพีอีกเเล้ว เป็นตุ่นพาเวลที่คนในเฟสบุ๊คต้องมาลากไปพาเวลทุกที (555+)

เลยส่งต่อให้คนที่จะสามารถใช้มันได้เกิดประโยชน์อย่างสูงสุดน่าจะดีกว่า

僕ら の 12 Tails みんな の 12 Tails >w<

xxxLuCIfErxxx

• Vote: -2339
ผมเห็นเป็นงี่นะ 

ไม่มี giga ตุ่นก็แทบไม่มีประโยชน์

ถ้าจะล้มgiga ก็รับวานเทม ไบสันวอ เข้าทีมมั่ง ไม่ใช้ในทีมมีแต่หมา

ถ้าอยากให้ทุกทีมเท่ากัน ก็ให้ 1 ทีมมีตุ่นสักคน เห็นความสำคัญ

giga เหมื่อนกับเปิดให้หางที่ไม่ค่อยได้มีโอกาสลง 7-7 ได้ลงนะ

สมัยก่อน เห็นแต่หมาเบลด หมาพารา แกะ พอไปขอเขาเข้าทีมก็ไม่เห็นมีคนจะรับเรา

แล้วด่าน 3-3 ถ้าไม่มีตุ่น ใครจะกำจัดไบวอได้ละครับ (ชุบมา คำรามที 1999)

แทนที่จะปรับตุ่น ก็มาหาวิธี ทำให้กีก้าล้ม ดีกว่าไหม...  (ไบวอกินยาวิ่งก็ได้ละนะ... ถ้าจะให้แน่ๆก็ให้แกะใสาเกราะเขียว)

ส่วนเวลาขึ้นบนกีก้า ก็เสียเปรียบหลายข้อ

1. ใช้ซิงโครไดไม่ได้ (ยืงทีละ 150) = =.
2. ฮีลไม่ได้  (ลองมาหมด เกราะเขียว ยัน ซัพต่าย)
3. เปิดโอกาสให้ยึดธง ซิงโครไม่ได้ ป้อมที่เฝ้าธงก็ไม่มีประโยชน์

บัพให้ตุ่นได้ครับ มันมีเทคนิคของมัน  เคยเห็นรถถังยิงใส่หมาเวล70ของครบลูกละ1k ไหมครับ แกะโดนไป 1300 1400
แพนด้าเมพสุดใน 3 4 5 6 7 8 9โลกแจร้
GuidePanda http://forum.herorangers.com/index.php?topic=118.0
กิลZenithPVPเทพสะท้านฟ้าเปิดรับตุ่น/แกะเข้ากิล 60+
http://forum.herorangers.com/index.php?topic=115.0

Jackkkkkkkk

• **
  • fire proof gold, courage proof men
ถึงบอกไง อยากชนะ ก็ไปหาตุ่นมาเข้าทีม ตุ่นจะได้มีบทบาทหน่อยไม่งั้น ก็มีแต่ตัวเดิมๆในทีม
Time~!!

JikaruSan

ถูกของคุณเเจ๊ค  :) :) :) :) :)

Jackkkkkkkk

• **
เคยเห็นตุ่นเวล 70 + อัพสกิลสร้า้งของขั้น5+ มีกีก้าเเคนนอน   

ถึงคนที่เล่น ตุ่นที่กำลังเวลเพื่อทำกีก้านะครับ พยายามเข้าน้อ  ผมเล่นตอนไม่ปิดเทอม 1 เดือน ก็เวล 70แล้ว

7-6 ผมก็ลงคนเดียว 300 รอบ  ไงๆ ก็พยายามเข้าละกัน

ปิดเทอมแบบนี้เวลกับเพื่อนสบายๆ แปบเดียวก็ 70 ครับ
Time~!!

zen966zen

• สิง Pokemon X ยาว ยาว ยาวววววววววววว
คาที่ 68 ครับ Orz
แชป 11 มาก็กระดึ๊บต่อปาย~

yuri9doop

• //(-0-)\\ \\(-0-)// //(-0-)\\ \\(-0-)//
  • Training Ranger Lv 3
  • *
  • Vote: -24
  • *0*
ใครไม่เคยเล่นกีก้าไม่รู้หรอกว่มันลำบากขนาดไหนกว่าจะได้มานามา

หมาพุ่งทีกีก้าเลือดก็หมดแล้วหล่นตลอด

เลิกให้ปรับกีก้าได้ละ ไบวอลโกงมานานละตุ่นจะครองสตีลลล

minmin929

• SleepingForest = ป่าหลับ !?
  • **
  • Vote: 96
  • ▲▲▲▲▲
ไม่มีตุ่นก็ล้มไบวอได้เหมือนกันนะ = =;;
มาค้านแค่นี้แหละ...

ถ้าจะย่อรูปกันขนาดนี้ ;w;

zen966zen

ใครจะว่าไรก็ช่าง
ผมพาเพื่อนค้างคาวไปดิสโซลูทยกแมพ ::)

PluSelz

• Sentai Ranger
  • Vote: 3
บีแดช แครอท 12 ทองเอง เผลอ ๆ ถูกกว่าอีก ไอ 60 ทอง เว่อไปมั้ยหว่า -*-

Modernpok

• เล่น Havest Moon แข่งผมป่าว
  • Vote: -80
  • V--I Love GigaCannon--V
งั้น ปรับให้ dmg เ้บาลง ไม่มีcooldown + ล๊อคเป้าได้มะระ;Dสส

ปืนใหย่ตุ่นของเหมือนเกม half life ละว้า เข้าใกล้ป้อมได้ ก้ตายละฟ่ะ

ทีมไม่วางแผนกันเอง  แต่ละตัวมันแก้ทางได้ ก้เหมือนในเกม dot a ละครับ

แก้ทางไปมา ไม่มีใครเกินใคร ถ้าคุนไม่ปล่อยให้ มันเมพพพพ

รุมตุ่นสิ 7-1  ไบวอโล่  เกราะเขียว แมวเหมียวหลบ ต่ายยาหายตัว+กระโดด10วิ วาฬเทมก้รับมาสิเ้ห้ย

ไบสันอยุ่นาน ก้วิ่งนำนหน้าเลย ให้มันยิง 2 ดอก ไม่ตายหรอก แล้วค่อยเปิดเกราะ เมพ ถึงทำทุ่ม แล้วทัไบสันใหย่ ยืนขวางกระบอกปืนดิ;D

แล้วก้ใช้ทักษะวิ่ง กระจายตัวเหมือนเกมยิง sf

Family Name :Teacoffee

ZzTazZ

• Training Ranger Lv 3
  • *
  • Vote: 20
  • Status : ตุนตัง @_@
ที่ จขกท. บอกมาก็ถูกนะ  :D

แต่ ส่วนตัว เห็นว่า กิก้าแคนนอน มันน่าจะโดนพวกตัวเองซะมั่ง ซัก 1/3 ของดาเมจทั้งหมดน่ะ  ;)

ถ้าไม่โดนพวกตัวเอง มันก็โกงไปนิด  8)

ถึงยังไงก็เห็นใจครับ อุส่าปั่นจน 70 หาของ ลงทุนไปมากมาย

ก็คุ้มสำหรับความพยายามครับ  :D

Coming soon

Jackkkkkkkk

• **
ไว้ไงๆ เดียวผมไปทดสอบ koให้นะ  จะลองเอาก่ายิงดู (ยิงทีละ 2 ko)
Time~!!

DrHell

• ได้เวลาขุดทองกันแล้ว!!?
  • Vote: 19
  • ตุ่นดำๆ ซึนๆ โมเอะ โมเอะ :D

ถึงคนที่เล่น ตุ่นที่กำลังเวลเพื่อทำกีก้านะครับ พยายามเข้าน้อ  ผมเล่นตอนไม่ปิดเทอม 1 เดือน ก็เวล 70แล้ว

7-6 ผมก็ลงคนเดียว 300 รอบ  ไงๆ ก็พยายามเข้าละกัน

ปิดเทอมแบบนี้เวลกับเพื่อนสบายๆ แปบเดียวก็ 70 ครับ

โอ๊วซึ้งงงงงงงง ผมชอบคำนี้  :'( :'( :'( 
Family - Seyren

ตุ่นจากกิล Develop

onsensan

• Sempai Ranger                   Hentai Ranger                   Itai ๆๆๆ Ranger                   YaiYai Renger
  • Vote: 384
  • Shut up!! and take my body
มีด้วยหรือครับ ที่ไม่รับตุ่นที่มีกีก้าเข้าทีม ?

= [] = เป็นผม ผมยังรับเลย ลง 5-5 7-7 มีบทบาทมาก

ถึงไม่มีกีก้า แต่ถ้าเป็นตุ่นป้อมลง 3-3 ผมก็รับครับ

ลงมิชชั่น ก็เห็นคนรับหมด

ลงบอสก็เห็นรับหมดนิ

มีคนไม่รับตุ่นเข้าทีมอยู่ไม่กี่มิชชั่นมั้ง อย่าง 7/3  8/4  10/2  ที่เหลือรับหมดครับ
Hidamari

ว่างจัง ไยไยไย

Jackkkkkkkk

• **
มีด้วยหรือครับ ที่ไม่รับตุ่นที่มีกีก้าเข้าทีม ?

= [] = เป็นผม ผมยังรับเลย ลง 5-5 7-7 มีบทบาทมาก

ถึงไม่มีกีก้า แต่ถ้าเป็นตุ่นป้อมลง 3-3 ผมก็รับครับ

มีคนไม่รับตุ่นเข้าทีมอยู่ไม่กี่มิชชั่นมั้ง อย่าง 7/3  8/4  10/2  ที่เหลือรับหมดครับ

ก่อนมีกัก้า มีใครเคยประกาศรับหาตุ่นไหมละครับ   

3-3 มา = รับไบวอจร้าาาา
7-7 มา - รับก่า หมา เข้าจร้าาาา

ก่อนกีก้ามาไม่เคยมี รับตุ่นเข้าทีมจร้าเลยนะะ ???
Time~!!

OoTenebrEoO

• ไม่ได้เหงาซะหน่อยนะ...
  • Vote: -8
  • กดหัวคนอื่นลงดิน ไม่ได้ทำให้ตัวเองสูงส่งขึ้นเลยนะ
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: S1 Salapao

ก่อนมีกัก้า มีใครเคยประกาศรับหาตุ่นไหมละครับ   

3-3 มา = รับไบวอจร้าาาา
7-7 มา - รับก่า หมา เข้าจร้าาาา

ก่อนกีก้ามาไม่เคยมี รับตุ่นเข้าทีมจร้าเลยนะะ ???
เราไม่เคยรับอ่ะ

เคยแต่เนียนไปกะทีมอื่น  8)
แต่มีตุ่นมาก็ไม่เครียดนะ เล่นหนุกๆ *-*

3-3สแปมป้อมได้ทีก็ตายแหงม

EVADE! EVADE!!

บอร์ดเกม หรือบอร์ดปาล์มวะเนี่ย - -*

oHyDrAmANo

• Frail Limb Nursery/Purity
  • Vote: 68
  • Slipknot my best nu-metal band \m/
ลอง แนว ใหม่ สิ คุณ ผมโครต ภูมิใจ ผม ไบรสัน กลา ไม่มี ใครรับ กะ กวิ้น วาฬ เทม 3-3 คาออส ผมยังพลิค ล๊อคมาชนะได้ทั้งๆที่อีก
ฝ่าย มี ไบรวอ แกะ หมา ป่า เต้มหมด แต่ละหาง มันมีข้อดีข้อมันทุกหาง เหมือน ที่ผม ลง ไบ วอร์ ก็ประมาท อีกละ *_* ตู อะลอบัดๆ ลงไปนอน วงแตกกันเลย ทีเดียว ตะโกน ตะโกน มาสิ  8) ตู มีอมตะ วาฬ แทน ที่จะรับแกะ ทุกรอบ คุณเคยลอง รับ หาง อื้นๆ มั้ง จะรู้ ว่า มันก็ดีไม่แพ้แกะ เหมือนกัน
^
^
^
ไม่ได้พูดถึงใคร แต่ อยาก ให้ ลองรับหางอื้นๆ มั่ง  :-[

เจ็บตรูดจุงเบย

oHyDrAmANo

• Frail Limb Nursery/Purity
  • Vote: 68
  • Slipknot my best nu-metal band \m/
ผมว่าผมนอกเรื่อง  :-[

เจ็บตรูดจุงเบย

GM-Joke

• GM
  • Vote: -29
GM : Joke
Call Center : 02-640-8225

LIILUU

• Partner Ranger
  • **
  • Vote: 20
รู้สึกว่าตุ่นมีกิก้าจะเยอะกว่าตุ่นบอมแท้ๆอีกนะ นับเฉพาะพวกเวล70ที่แครอต

คหสต.[/b]

zen966zen

ผมลงอารีน่า ไม่มีแกะ...