ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับผู้เล่นที่มีปัญหาเข้าเกมแล้วจอดำ!!  (อ่าน 27484 ครั้ง)

GM-Eeyore

• GM
  • Super Ranger
  • Vote: 81
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: -
  • เซิรฟเวอร์ BOI: -
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: -
ทีมงานขอความร่วมมือผู้เล่นทุกท่าน ที่มีปัญหาในการเข้าเล่นเกมแล้วจอดำ
โดยทีมงานขอทราบรายละเอียดสเปคเครื่องผู้เล่น ดังนี้

CPU : ...........
RAM : ...........
ระบบปฏิบัติการ : Window XP/ Vista/ Window 7
กราฟฟิคการ์ด (การ์ดจอ) : ............
Direct X : ..........

วิธีการตรวจสอบทรัพยากรภายในเครื่อง
          ระบบปฏิบัติการ Window xp / Vista / Window 7
          คลิกที่ปุ่ม Start ที่มุมซ้ายล่าง (โลโก้ Window)
          พิมพ์ dxdiag
          ระบบจะแสดงทรัพยากรภายในเครื่องของผู้เล่นครับ
ทีมงาน Hero Ranger

http://herorangers.com/gm_direct/Login.aspx

Juztix

• Newbie Ranger
  • *
  • Vote: 0
CPU : AMD Athlon(tm) II X2 240 Processor (2 CPUs), ~2.8GHz
RAM : 2048MB
ระบบปฏิบัติการ : Window 7 AG 32bit
กราฟฟิคการ์ด (การ์ดจอ) : NVIDIA GeForce 9600GT
Direct X : DirectX 11

พับจอแล้ว เปิดกลับมาจอดำ not respond ต้องปิดแล้วเปิดใหม่อย่างเดียวครับ
บางทีเข้าวาปก็จอโหลดเสร็จ จอดำไปซะงั้น

Returno

• *
CPU : Pheom II X6 4.0Ghz
RAM : 4 GB
ระบบปฏิบัติการ : Window 7
กราฟฟิคการ์ด (การ์ดจอ) : Nvidia GTX 460
Direct X : 11

เวลาเป็นตัวเกมจะโหลดค้างสัก 1-3นาทีแล้วสามารถเล่นต่อได้ครับ

monochi

• *
CPU : Intel(R) Core(TM)2 Quad CPU    Q9400  @ 2.66GHz (4 CPUs), ~2.7GHz
RAM : 4096MB RAM
ระบบปฏิบัติการ : Windows 7 Ultimate 32-bit (6.1, Build 7601) Service Pack 1
กราฟฟิคการ์ด (การ์ดจอ) : NVIDIA GeForce 9800GT

เล่นๆ อยู่เปลี่ยนแมปก็จอดำ

First_Fate

• *
CPU : Intel Core i5-480M (2.66 GHz, 3MB L3 Cache, up to 2.93 GHz)
RAM : 8192
ระบบปฏิบัติการ : Window 7 64-bit (6.1, Build 7600)
กราฟฟิคการ์ด (การ์ดจอ) : ATI Mobility Radeon HD 5650
Direct X : Direct X 11
อยู่ก็ดำรีบูตใหม่อย่างเดี่ยวเลยครับ

Susaku

• Training Ranger Lv 1
  • *
  • Vote: 1
CPU : Intel (R) Core(TM)2Duo E7500 @2.93GHz(2CPUs)'-2.9GHz
Ram : 2048 MB Ram
Operating System : Windows 7 Ultimate 32-bit (6.1, Build 7601)
Display Card : Geforce GTS250
DirectX : 11

ป.ล. หรือจะเป็นที่ directx - -" ถ้าไม่ใช่ก็แสดงว่าตัวเกมมีปัญหาละครับ เพราะดูจากสเปคหลายๆคน ไม่น่ามีปัญหานะ (แต่ก็มี)

Unlimitzplus

• *
CPU : Intel(R) Core(TM)2Duo CPU E7500 @ 2.9GHz.(2CPUs),-2.9GHz
RAM : 4 Gb
ระบบปฏิบัติการ :  Window 7 64-bit (6.1,Build 7600)
กราฟฟิคการ์ด (การ์ดจอ) : GeForce GT 440

เป็นบางครั้งที่เปลี่ยนแมพ จะจอดำ บางครั้งก็ไวบางครั้งก็ช้า ที่จะกลับมาเล่นได้ต่อ

MischievousDemo

• Aggressive Commentator
  • Fighter Ranger
  • **
  • Vote: 20
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Carronian
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: S2 Patoyao
CPU : Intel (R) Core(TM)2Duo E8400 @3.00GHz(2CPUs)'-3.0GHz
Ram : 4096 MB Ram
Operating System : Windows 7 Ultimate 32-bit (6.1, Build 7601)
Display Card : NVIDIA GeForce GTS 250
DirectX Version : DirectX 11

RoseBelL

• *
CPU : Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU T5250
RAM : 4GB
ระบบปฏิบัติการ : Window 7 AG 64bit
กราฟฟิคการ์ด (การ์ดจอ) : NVIDIA GeForce 8400M GS

พับจอแล้ว เปิดกลับมาจอดำ not respond ต้องปิดแล้วเปิดใหม่อย่างเดียวคะ
บางทีเข้าวาปก็จอโหลดเสร็จ จอดำไปซะงั้น เช่น เข้าสำนักงานว่ากลาง ไม่ก็วาบไปแมพอื่นคะ
ต้องปิดเกมแล้วเข้าใหม่ตลอด

CyBerTroNs

• Training Ranger Lv 2
  • *
แนะนำในกระทู้นี้เลยละกันสำหรับ [พวกงบสูงหน่อยนะ]

Spec นี้ผมใช้เล่น TS โดยเปิด 2 จอไม่มีอาการ +  HON ไปด้วยในตัว  [ลื่นหมดครับ ยกเว้นเน็ตจะกากแค่นั้นแหล่]

DonSpata

• *
  • Vote: 6
ปัญหานี้จะเป็นกับตัว Window 7 ซะส่วนไหญ่คับ
วิธีแก้ไข ง่ายๆ ครับ

1---------ไปที่โฟลเดอร์ที่ลงเกม

2---------จากนั้นคลิกขวาที่ TS3Game เลือก Properties

3---------แล้วไปที่ Compatibility

4---------ในช่อง Conpatibility Mode  ให้ ติ๊กถูก แล้ว เลือกไห้ โปรแกรมรัน โดย Window XP (Pack ไหนก็ได้)

5---------กด Apply แล้ว Ok เป็นอันเสร็จ แล้วลองเข้าเกมใหม่ดู

หายไม่หายมาบอกด้วยนะครับ

แต่ของผมทำแล้วหาย เล่น ปกติ ^^

กด Vote ให้ด้วยน้า ขอบคุณคับ *-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/12/12 11:56 น. โดย DonSpata »

yomonkey

• ▓▒░±•Silence Guild±░▒▓
  • Partner Ranger
  • **
    • http://www.facebook.com/groups/110505842450341/
มีสาระ มาบอร์ดเนร้ แต่พอดีเล่นร้าน ๆ^^

kkk20l12

• *
ผมใช้ windows 7 ul 64Bit Ram 4Gb.
GPU NVIDIA GeForce T220 เปิด 3จอ ไม่เจอปัญหาอาการข้างต้นที่เจอกันนะครับเล่นได้ไม่มีปัญหาเลยครับไม่ทราบว่าลองอัพเดทไดร์เวอการ์ดจอแล้วหรือยังครับ

basskyman

• *

basskyman

• *
ลืมบอกปัญหา ไป ปัญหาที่เกิด ตามลิ้งนี้เลยครับ  http://image.ohozaa.com/view2/wuLaQOXRjS6GaEQ8 กับ  http://image.ohozaa.com/view2/wuLbLxyYGGtxkTYG

Mana28

• *
CPU : Intel(R) core(TM) i5-3317U @ 1.70GHz (4CPU),-1.7GHz

RAM : 8192MB

ระบบปฏิบัติการ :  Windows 7 Ultimate 64 Bit (6.1 Build 7601)

กราฟฟิคการ์ด : Intel(R) HD Garphics 4000

พับจอแล้ว เปิดกลับมาจอดำ not respond โหลดเข้าแมพก็เป็นเหมือนกันครับ

รอประมาณ 3-4 นาทีถึงจะมา รบกวนช่วยทีนะครับ

Mana28

• *
ปัญหานี้จะเป็นกับตัว Window 7 ซะส่วนไหญ่คับ

1---------ไปที่โฟลเดอร์ที่ลงเกม

2---------จากนั้นคลิกขวาที่ TS3Game เลือก Properties

3---------แล้วไปที่ Compatibility

4---------ในช่อง Conpatibility Mode  ให้ ติ๊กถูก แล้ว เลือกไห้ โปรแกรมรัน โดย Window XP (Pack ไหนก็ได้)

5---------กด Apply แล้ว Ok เป็นอันเสร็จ แล้วลองเข้าเกมใหม่ดู

แต่ของผมทำแล้วหาย เล่น ปกติ ^^

ผมใช้วิธีของท่านนี้ ได้ผลนะครับ ไม่ขึ้นจอดำอีกเลย

ขอบคุณท่านมากนะครับ สุโค่ยๆจริงๆ

basskyman

• *
ขอบคุณ คุณ Mana28 มากเลย นะครับ เล่นได้ซะที ;D ใช้ได้ผลครับ ผมขอยืนยัน 1เสียง

basskyman

• *
ลืมบอกไปอย่าง ผมลบเกมทิ้งแล้วโหลดมาลงใหม่ด้วยนะครับ เอาชัวเลย

yomonkey

• ▓▒░±•Silence Guild±░▒▓
  • **
    • http://www.facebook.com/groups/110505842450341/
ลืมบอกไปอย่าง ผมลบเกมทิ้งแล้วโหลดมาลงใหม่ด้วยนะครับ เอาชัวเลย
เอาจัยนายไปเลย ๆ

dryads

• *

ตอนเข้าเกมไม่มีปัญหา แต่ถ้าย่อหน้าต่างเกมแล้วเปิดใหม่กระตุกทั้งเครื่องเลยครับ แทบจะค้าง

PoPTiMuS

• *
CPU : Intel(R) Core(TM) i3 CPU       M 330  @ 2.13GHz (4 CPUs), ~2.1GHz
RAM : 2 Gb
ระบบปฏิบัติการ : Windows 7 Home Premium 32-bit (6.1, Build 7601)
กราฟฟิคการ์ด (การ์ดจอ) : NVIDIA GeForce 310M     

Resaros

• *
  • Vote: -4
CPU : Intel(R) Core(TM) i5 CPU    M 450  @2.40GHz (4CPUs), ~2.4GHz
RAM : 4096MB RAM
OS   : Window 7 Ultimate 32-bit (6.1, Build 7601)
GC   : NVIDIA GeForce GT 330M

เล่นได้ปกติครับ แต่ มีปัญหาเวลาพับจอเกม แล้วเปิดกลับมา
กรณีเปิดFull  จะจอดำรอซะ5-6 วิ ก็จะเล่นได้ปกติ
กรณีใช้วินโดว์โหมด พับไปเปิดกลับมาค้างยาว  not respond ปิดเปิดใหม่ลูกเดียว = w="
นอกนั้นก็ปกติฮับ วิธีแก้ คือปรับให้รันในโหมด Win XP ของท่าน DonSpata น่าจะใช้ได้(ทำไมเรานึกไม่ออก) แต่คงต้องรอพิสูจน์ตอนOpen Beta แล้ว = 3=

TheFanz

• Training Ranger Lv 3
  • *
  • Vote: 11
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: S2 Patoyao
CPU : amd 1055T @2.80GHz
RAM : 16 GB
OS   : Window 7 Ultimate 62-bit
GC   : NVIDIA GeForce GT 660Ti  2GB

อาการแรกคือเข้าวาร์ป แล้วค้าง  - แก้โดยปรับเป็น XP โหมดตามข้างบนบอก ดีขึ้นครับไม่ค้างละ

อาการสองที่ยังไม่หาย คือ เวลาพับจอ แล้วกดมาจะ จอมืดแล้ว not respond ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ เหมือนคนข้างบน - -

::)

Koenigsegg

• *
  • Vote: -2

กด Vote ให้ด้วยน้า ขอบคุณคับ *-*
ตามนี้เลยเราก็หายละ

Taratep

• *
ผมเล่นไม่ได้ เซิฟปิดอยู่หรือป่าวบอกทีครับ

IceWolf

• Training Ranger Lv 3
  • *
  • Vote: 8
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Mupiea
Amd IIx3 ,3.3 GH
RAM  4096 MB
DirectX : 11
GC : HD 6770  1GB
HD-ssd :120Gb

เข้าวาปแล้วจอดำ =w= ครับแถมโหลด ช้ามี Error เวลาเดินใกล้ๆน้ำงับ
ปรับ low // x2 เท่านั้น ยัง error

Distinguished

• **
  • Vote: -2
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: S1 Salapao

8)

xCartOOn

• CheezeLismz
  • *
  • Vote: 2
  • xCartOon : EP Guildz`
  • เซิรฟเวอร์ BOI: Zeus
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: S1 Salapao

สำหรับ windows 7 ทำอย่างที่คุณ DonSpata บอกง่ายสุดแล้วนะ ถ้าใครยังไม่หาย ผมว่าเป็นที่สเป็คคอมแล้วหล่ะ  :-\

kitti01

• *
  • Vote: -1
ทำวิธีแบบนั้นละมันมีผลกับคอมพิวเตอร์ไหใ