ผู้เขียน หัวข้อ: [เสนอปรับ] แกะ ฮึ่ยยย.. ไม่มีอารมณ์เลยจริงๆ + ตัวอื่นๆ  (อ่าน 3894 ครั้ง)

BlackZentinel

• Super Ranger
  • Vote: 60
    • 12Tails
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Mupiea
  • เซิรฟเวอร์ BOI: -
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: -
(=^ェ^=) เมี้ยววววววว ~ = w=~= w =  ผมรู้นะทุกคนที่อ่านกระทู้นี้กำลังนั่งอยู่หน้า "ค็อมพิ้วเต้อร์" สูด "อ็อกซิเย่น" อยู่ใช่มั้ยล่าาา :3  (ทั้งที่เขาบอกคงจะไม่แก้แล้ว ไอเราก็ยังจะเล่น 5 5 +)  ไอจขกท. ตำรวจมา !! ออกมาซะเถอะ คุณถูกล้อมแล้ว !! หะ ไหนๆ !! (゚Д゚≡゚Д゚)  ม่ายยยยยยยยยย !!!!! σ(oдolll)  //เผ่นนนนนนนนนน

จขกท.แม่มไร้สาระ -_- ~ !!

เอาหละวันนี้เราจะมาพูดถึงเรื่อง  ...  คุณถูกล้อมแล้ว ออกมาซะ อย่าให้ผมต้องใช้กำลัง !!  ขอเม้าท์ก่อนได้มั้ยงะ เดี๋ยวออกไป  (´;ω;`)

เอาหละจะพูดถึงเรื่องเสียงพากย์แกะ .. มันดูไร้อารมณ์เกินไป

- โอมม ลำแสงฟื้นฟู

- โอมม ศรแสงพันธนาการ 

และอีกมากมาย = w= ส่วนตัวว่า เสียงพากย์แกะ "โอม" เยอะเกินไป  โอม แกะกับคาว ผมว่าคาวโอเคละนะ โอมเยอะ แต่ฟังดูก็ไม่ขัดหู แต่แกะนี่แบบ มันดูไร้อารมณ์เกินไป โอม ทีนี่แบบคิดในใจ โอมพร่อx !!! (ตาปลวกกาจู้ zen966zen โดนบ่อย 5 5+ ร่ายทีก็ โอมพร่อx ที = w=  )

แล้วก็คำศัพท์นี่แบบ .. เอิ่ม  แม่พระมาก บางคำก็น่าจะเปลี่ยนนะ เช่น ช่วยหลับซักพักนะคะ แบบ มารยาทงามมาก = w= ใช้คำว่า หลับไปซะ จะดีกว่ามั้ง มันดูแม่พระไป แต่ผมแอบฮา Bookbash อะ 5 5+ ตบ  อย่าทำร้ายน้้องแกะนะคะ ตบ ตบ !! ถ้าใส่อารมณ์ตรงคำว่า "ตบ" เข้าไปอีกนี่แบบ มันส์ ~ !!! 

สรุป แกะนี่ต้องแก้ตรงอารมณ์ (ก็เข้าใจอ่ะนะ พี่แป้งโกะ แกไม่ใช่นักพากย์ ก็เลยได้แค่นี้) และ คำศัพท์บางคำแม่พระไป ; w;

แพงด้าแดง

คำศํพท์ยาวไป ; w; แพงด้าแดงไม่ควรจะพูดทั้งประโยคนะ ควรพูดแค่นิดหน่อยเช่น  ฉันจะจัดการเอกสารให้  โชคดีนะ และอื่นๆ คำพูดควรเป็นแบบย่อๆไม่ใช่ประโยคเต็มนะน่ะ

ปล. คิดถึงแพงด้าแดงแบบเก่า ตอนที่ไม่สมจริง 5 5 5+

หมาป่วย

ท่ายกเลิก !!  Orz .. ขึ้นประโยคนี้นี่แบบ เออ .. ยกเลิกๆ เลิกเล่นหมาเหอะ = w=!! เปลี่ยนเป้นคำอื่นน่าจะดีกว่า เช่น .. หยุดเดี๋ยวนี้นะ !! คิดจะทำอะไรน่ะ !!  ดูดีกว่า ; w;  อีกอัน ลำแสงพิพากษา  เอ้า ขอเชิญคุณ ริว จิตสัมผัส มาเป็นทนายให้ฝ่าย A ด้วยครับ ... เรื่องนี้ ริวจะไม่ยุ่ง  .. Σ(=ω= ;) ห่ะ ... แล้วตรูว์จะหาทนายมาจากหน๊ายยยยยยยยยยย (;_;)  ไม่ถงไม่ถามเรื่องสุขภาพตรูว์ซักคำ (;_;)

กระตุ่ย 

อย่าทำให้เสียงพากย์ ฉุดให้กระต่ายทำอะไรช้าลงนะฮะ ' w' แค่นี้แหละ = w=!!!

ที่เหลือก็พอรับได้อยู่มั้ง ; w; เรื่องนี้ ริวจะไม่ยุ่ง .. ไปหละ อิอิกำ เบย = w= !

nongya

• Partner Ranger
  • **
  • Vote: -64
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Carronian
เราอยากจะภาคแกะเองจิงๆ เเต่เราเปนชาย 555 +

• 12Tails
เราอยากจะภาคแกะเองจิงๆ เเต่เราเปนชาย 555 +

แอ๊บเสียงเบย ~  ' ' อุฮิ ~

NeverFinaL

• Training Ranger Lv 3
  • *
  • Vote: -4
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: -
(=^ェ^=) เมี้ยววววววว ~ = w=~= w =  ผมรู้นะทุกคนที่อ่านกระทู้นี้กำลังนั่งอยู่หน้า "ค็อมพิ้วเต้อร์" สูด "อ็อกซิเย่น" อยู่ใช่มั้ยล่าาา :3  (ทั้งที่เขาบอกคงจะไม่แก้แล้ว ไอเราก็ยังจะเล่น 5 5 +)  ไอจขกท. ตำรวจมา !! ออกมาซะเถอะ คุณถูกล้อมแล้ว !! หะ ไหนๆ !! (゚Д゚≡゚Д゚)  ม่ายยยยยยยยยย !!!!! σ(oдolll)  //เผ่นนนนนนนนนน

จขกท.แม่มไร้สาระ -_- ~ !!

เอาหละวันนี้เราจะมาพูดถึงเรื่อง  ...  คุณถูกล้อมแล้ว ออกมาซะ อย่าให้ผมต้องใช้กำลัง !!  ขอเม้าท์ก่อนได้มั้ยงะ เดี๋ยวออกไป  (´;ω;`)

เอาหละจะพูดถึงเรื่องเสียงพากย์แกะ .. มันดูไร้อารมณ์เกินไป

- โอมม ลำแสงฟื้นฟู

- โอมม ศรแสงพันธนาการ 

และอีกมากมาย = w= ส่วนตัวว่า เสียงพากย์แกะ "โอม" เยอะเกินไป  โอม แกะกับคาว ผมว่าคาวโอเคละนะ โอมเยอะ แต่ฟังดูก็ไม่ขัดหู แต่แกะนี่แบบ มันดูไร้อารมณ์เกินไป โอม ทีนี่แบบคิดในใจ โอมพร่อx !!! (ตาปลวกกาจู้ zen966zen โดนบ่อย 5 5+ ร่ายทีก็ โอมพร่อx ที = w=  )

แล้วก็คำศัพท์นี่แบบ .. เอิ่ม  แม่พระมาก บางคำก็น่าจะเปลี่ยนนะ เช่น ช่วยหลับซักพักนะคะ แบบ มารยาทงามมาก = w= ใช้คำว่า หลับไปซะ จะดีกว่ามั้ง มันดูแม่พระไป แต่ผมแอบฮา Bookbash อะ 5 5+ ตบ  อย่าทำร้ายน้้องแกะนะคะ ตบ ตบ !! ถ้าใส่อารมณ์ตรงคำว่า "ตบ" เข้าไปอีกนี่แบบ มันส์ ~ !!! 

สรุป แกะนี่ต้องแก้ตรงอารมณ์ (ก็เข้าใจอ่ะนะ พี่แป้งโกะ แกไม่ใช่นักพากย์ ก็เลยได้แค่นี้) และ คำศัพท์บางคำแม่พระไป ; w;

แพงด้าแดง

คำศํพท์ยาวไป ; w; แพงด้าแดงไม่ควรจะพูดทั้งประโยคนะ ควรพูดแค่นิดหน่อยเช่น  ฉันจะจัดการเอกสารให้  โชคดีนะ และอื่นๆ คำพูดควรเป็นแบบย่อๆไม่ใช่ประโยคเต็มนะน่ะ

ปล. คิดถึงแพงด้าแดงแบบเก่า ตอนที่ไม่สมจริง 5 5 5+

หมาป่วย

ท่ายกเลิก !!  Orz .. ขึ้นประโยคนี้นี่แบบ เออ .. ยกเลิกๆ เลิกเล่นหมาเหอะ = w=!! เปลี่ยนเป้นคำอื่นน่าจะดีกว่า เช่น .. หยุดเดี๋ยวนี้นะ !! คิดจะทำอะไรน่ะ !!  ดูดีกว่า ; w;  อีกอัน ลำแสงพิพากษา  เอ้า ขอเชิญคุณ ริว จิตสัมผัส มาเป็นทนายให้ฝ่าย A ด้วยครับ ... เรื่องนี้ ริวจะไม่ยุ่ง  .. Σ(=ω= ;) ห่ะ ... แล้วตรูว์จะหาทนายมาจากหน๊ายยยยยยยยยยย (;_;)  ไม่ถงไม่ถามเรื่องสุขภาพตรูว์ซักคำ (;_;)

กระตุ่ย 

อย่าทำให้เสียงพากย์ ฉุดให้กระต่ายทำอะไรช้าลงนะฮะ ' w' แค่นี้แหละ = w=!!!

ที่เหลือก็พอรับได้อยู่มั้ง ; w; เรื่องนี้ ริวจะไม่ยุ่ง .. ไปหละ อิอิกำ เบย = w= !
ใครเรียก me  / /โดนถีบ

• 12Tails
= w=

ฮ่าๆ ชื่อโอมนี่ก็โดนเรียกตลอดเกมเลยสินะ = w=  ร่ายทีก็เรียกที ฮ่าๆ

secret001

• ก่าทริกแท้ ที่ซับเก่ง แต่บู๊ไม่เป็น ชอบจอยห้องแล้วหรอยเนียนไปวันๆ
  • Vote: -48
  • บอกให้ดิส จะกดLikeทำม๊ายยยย
โอม  ให้ช้างลืมโขลง

//อิมั่ว

ว่างาย ไอตี๋ ทำซ่าอะไรไว้มั่งช่วงที่ฉันไม่อยู่ ไม่แบ่งกันบ้างเลยนะ

• 12Tails

//อิมั่ว

ให้อะไร ลืมไพรนะ = w=~ 

เคยอ่านแค่ผ่านๆ ; w;

nampan0123

• เห็นนางเงียบกิ๊กเพียบนะคะ เห็นนางเงียบๆนางฟาดเรียบระวังไว้นะ
  • Secret Ranger
  • Vote: -654
  • I don't care , I love it .
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: Carronian
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: S2 Patoyao
ตำรวจมาหรอ หวายยยย

Survival Game ฉันต้องชนะ !! //I am Nampunch.

secret001

• ก่าทริกแท้ ที่ซับเก่ง แต่บู๊ไม่เป็น ชอบจอยห้องแล้วหรอยเนียนไปวันๆ

//อิมั่ว

โอม... ให้ช้างลืมโขลง....

โอม... ให้โขลงลืมไพร..

โอม... ให้มันร้อนเร่า....

โอม... ให้มันรักใคร่....

โอม... ให้มันอยู่ไม่ได้...

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=6thIY6HsoO4" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=6thIY6HsoO4</a>
http://www.thaiclinic.com/cgi-bin/wb_xp/YaBB.pl?board=doctorroom;action=display;num=1336122806

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ว่างาย ไอตี๋ ทำซ่าอะไรไว้มั่งช่วงที่ฉันไม่อยู่ ไม่แบ่งกันบ้างเลยนะ

• 12Tails

//อิมั่ว

โอม... ให้ช้างลืมโขลง....

โอม... ให้โขลงลืมไพร..

โอม... ให้มันร้อนเร่า....

โอม... ให้มันรักใคร่....

โอม... ให้มันอยู่ไม่ได้...

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=6thIY6HsoO4" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=6thIY6HsoO4</a>
http://www.thaiclinic.com/cgi-bin/wb_xp/YaBB.pl?board=doctorroom;action=display;num=1336122806

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

กรี๊ดดด อีแพงน่ากลัวววว ; w;

Hanabashii

• แอ๊ เค้าฮิลไม่ทันจริง ๆ นะ อย่าว่ากันสิ ! ; A ;
  • *
  • Vote: 53
  • อรั๊งงค์ ~ ♥ แมวหล่อบันไซซ ~
อ้าว ไม่ใช่ "ละอองแสงฟื้นฟู" เหรอคะ หรือเราฟังผิด =w=;;
แต่เสียงมันให้อารมณ์เหมือนเรียนภาษาไทยไปหน่อย ท่องอาขยานไรเงี้ยย (_ _;;)

ใน Ts ตอนเสียงต่ายมาก็หาว่าเราเสียงเหมือนต่าย พอเสียงแกะมาก็บอกเสียงเราเหมือนแกะ
ตอนนี้ ถูกเข้าใจผิดว่าเป็นนักพากย์ไปโดยทันควัน OTZ

//Hanabashii โดนตบข้อหาไร้สาระ
FM Name : xKanompangx
Guild : oOFreeDomOo
เพจFB > https://www.facebook.com/monochromediary

• 12Tails
อ้าว ไม่ใช่ "ละอองแสงฟื้นฟู" เหรอคะ หรือเราฟังผิด =w=;;
แต่เสียงมันให้อารมณ์เหมือนเรียนภาษาไทยไปหน่อย ท่องอาขยานไรเงี้ยย (_ _;;)

ใน Ts ตอนเสียงต่ายมาก็หาว่าเราเสียงเหมือนต่าย พอเสียงแกะมาก็บอกเสียงเราเหมือนแกะ
ตอนนี้ ถูกเข้าใจผิดว่าเป็นนักพากย์ไปโดยทันควัน OTZ

//Hanabashii โดนตบข้อหาไร้สาระ

ไม่รู้สิ ไม่แน่ใจงะ = w=;; วันนี้คูนครูแกะจะมาสอนเขียนคำว่า "ค็อมพิ้วเต้อร์" กันนะคะ ประมาณนี้สินะ ~

Hanabashii

• แอ๊ เค้าฮิลไม่ทันจริง ๆ นะ อย่าว่ากันสิ ! ; A ;
  • *
  • อรั๊งงค์ ~ ♥ แมวหล่อบันไซซ ~

ไม่รู้สิ ไม่แน่ใจงะ = w=;; วันนี้คูนครูแกะจะมาสอนเขียนคำว่า "ค็อมพิ้วเต้อร์" กันนะคะ ประมาณนี้สินะ ~

หนูเขียน "คอมพิมเตอร์" ง่ะ (_ _) 5 55 //Who care ? lllOTZ
เพจFB > https://www.facebook.com/monochromediary

Hanabashii

• *

หนูเขียน "คอมพิมเตอร์" ง่ะ (_ _) 5 55 //Who care ? lllOTZ

"คอมพิวเตอร์" * นะคะ พิมพ์ผิด OTZ

zen966zen

• สิง Pokemon X ยาว ยาว ยาวววววววววววว
  • Vote: 81
  • ...~ ( ・_・)
ออกทะเลว์ ..

ละอองแสงฟื้นฟูเฟ่ย ..

อ่อ ..

ส่วนตัวคิดว่าชินชากับเสียงแกะแล้วอะ - -

• 12Tails
ฮ่าๆ รู้สึกเขาจะไม่แก้ละนิ ใช้ คอมพิวเตอร์ เหมือนเดิม = w=

รุ้สึกเหมือนมู้เริ่มออกทะเล

PinkBerriez

• ~<!"ArinenzChan"!>~
  • Vote: 45
  • ToT...~ฝันร้าย~...ToT
    • MyDek-d - PinkBerriez
ออกทะเลว์ ..

ละอองแสงฟื้นฟูเฟ่ย ..

อ่อ ..

ส่วนตัวคิดว่าชินชากับเสียงแกะแล้วอะ - -
เหมือนกัน คนที่เล่นแกะเป็นตัวหลักทำใจได้ละ
ส่วนตัวเหลือแต่...หมาป่วย
ฝากนิยายเล็กน้อย > ความปรารถนาเล็กๆของสาวน้อยที่มีต่อจากชายหนุ่มคนหนึ่ง อวสานแล้วนะเคอะ http://writer.dek-d.com/dek-d/writer/view.php?id=783417

Oracle

• Black Enchantery ★ !
  • Fighter Ranger
  • **
  • Vote: 92
  • Black★Sheep Shooter ~ !
เสียงแกะ = คุณหนูผู้ดีในคฤหาสน์

แต่ถ้าเอาไปเรียบเทียบกันคาว

ต่างกันสุดขั้ว !!!

// ผิดมหันตน์ !!!!

....ความมืด หรือ แสงสว่างกันล่ะ.... ?
ปรึกษาแนวทางการเล่น คาว แกะ กระต่าย กวิ้น ได้น้า ~
ไกต์แกะ >>http://forum.herorangers.com/index.php?topic=18348.0

DeVilDiAlin

• Vote: -87
  • WHY ALWAYS ME ?
  • เซิรฟเวอร์ BOI: Poseidon
  • เซิร์ฟเวอร์ TS3: S1 Salapao
อยากไห้ จขกท. พากเองแล้วโพสในยูทูปคับ ว่าต้องการไห้พากย์เป็นคำว่าอะไร เสียงและอารมแบบไหนแล้วค่อยไห้แป้งโกะเอาไปพากย์  มาบอกแบบนี้ไม่เข้าใจเลย TT
ไบสัน สกิล สเตตั้ส[ทัพหน้าของทีม BISON WARLORD sta : vit-tal].Guide
http://forum.herorangers.com/index.php?topic=13242.0

Nearrefa

• เป็นแค่เพียงค้างคาวที่อ่อนแอ...แกะที่เปราะบางเพียงเท่านั้น
  • Vote: 33
  • ฉันไม่ชอบให้ใครมากดquoteแล้วทำตัวหนาๆใหญ่ๆใส่มันไร้มารยาทOK?
คิดเหมือนกันเป๊ะอ่ะหละนะ..
สกิลตบเค้าว่ามันน่าจะใส่ความแค้นลงไปมั่งให้สมกับที่โดนกดขี่ข่มเหงมานานไม่ใช่"อย่ารังแกน้องแกะนะคะ"
น่ารักเกิ๊นนนนนนนนนนน
แล้วไอ่ฮึบฮึบ โอมโอมเค้าว่ามันเยอะไป
#ตอนนั้นเปิดเสียงเล่นโดนแม่ด่าเลย..
ไอ่เราก็แกะร่ายไวแล้วCDน้อยใช่ม๊ะ..สกิลเลยร่ายถี่..ก็อย่างนั้นหละโอมโอมโอมโอมโอม

แต่ชอบสุดของแกะก็ท่าพูดคุยเป็นเสียงร้องเพลนี่หละ>w<

แพนด้าแดง
เราว่าบทพูดตอนกดคุยกับมันดูจะยาวเกินไปนะคะ
เวลาเรารีบเข้าด่านไปจอยทีมเดิมแบบไม่แอดเนี่ยไม่ค่อยทัน- -.

หมา
แก้เสียงร้องไห้เถอะ..
เวลาหมามันฟลัดเสียงร้องไห้น่ารำคาญมาก
-/มองbbook

ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี..

Ryuta

• Ultimate Super Ranger
  • Vote: 327
ฟังดูแล้วเสียงออกแหบๆเบาๆ เหมือนกำลังกระซิบอยู่ยังไงก็ไม่รู้
แถมพากย์เหมือนนั่งอ่านตามบทพากย์เฉยๆเลย - -
คหสต.อยากให้เปลี่ยนคนพากย์ใหม่

อีกเรื่องคือ บางสกิลพากย์ยาวมาก
โฮลี่เวอร์ชั่นไทยงี้ นอกจากเสียงจะมาแบบประชดแปลกๆ ยังยาวเฟื้อยมากกกก
ขึ้นโฮ กดลง กดสกิลอื่นอีกที เสียงซ้อนกันไปเลย -__-
แถมควิกฮีลก็ไม่น่าจะใส่เสียงพากย์มาซักเท่าไหร่

ส่วนท่ายกเลิกนี่ก็นะ - -'
เปลี่ยนเป็น ขัดกระบวนท่า หรืออะไรเทือกนั้นดีกว่ามั้ยน่ะ…

แพ็คกระเป๋าอพยพไปเล่นดิจิม่อนฯออนไลน์เรียบร้อยแล้วจ้า

Ryuta

• Vote: 327
หรือถ้าจะให้ปิดเสียงพากย์เล่น ช่วยบอกวิธีปิดเฉพาะเสียงแกะทีครับ orz
ตัวอื่นพอฟังได้ แต่แกะนี่ ถึงจะเริ่มชินแล้วก็เถอะนะ… ก็ยังไม่ไหวอยู่ดี

แพ็คกระเป๋าอพยพไปเล่นดิจิม่อนฯออนไลน์เรียบร้อยแล้วจ้า

GM-ZeeDz

• GM
  • Vote: 26
  • เซิรฟเวอร์ 12 หาง: -

Nearrefa

• เป็นแค่เพียงค้างคาวที่อ่อนแอ...แกะที่เปราะบางเพียงเท่านั้น
  • Vote: 33
  • ฉันไม่ชอบให้ใครมากดquoteแล้วทำตัวหนาๆใหญ่ๆใส่มันไร้มารยาทOK?
หรือถ้าจะให้ปิดเสียงพากย์เล่น ช่วยบอกวิธีปิดเฉพาะเสียงแกะทีครับ orz
ตัวอื่นพอฟังได้ แต่แกะนี่ ถึงจะเริ่มชินแล้วก็เถอะนะ… ก็ยังไม่ไหวอยู่ดี
ยากฟังเสียงตัวอื่นแต่ไม่อยากฟังเสียงแกะตัวเอง
-/จับมือ

:o :o :o
จีขามาแบบนี้หมายความว่าจะรับเรื่องม๊ายยยยยยยยยยยยยยยยย
#บีบคอจีผิดป่ะวะ

ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี..

Yunaki

• Action Ranger
  • **
  • Vote: 47
เราว่าเสียงเเกะพอฟังดูก็ดีนะ  :-\ เพราะๆไสๆ ส่วนโอมเราว่าก็น่ารักดีนะ เสิยอย่างเดียวไร้อารมณ์ไป คำบางคำอาจจะไม่เหมาะอย่างก็ที่คุณว่าบางคำมันนิสัยดีเกินไปนั่นล่ะ เเต่จะให้เเรงๆก็ไม่ได้นะบุคลิกเเกะเค้าไม่ใช่เเบบนั้นเเกะเค้าน่ารักเรียบร้อยไม่เหมือนคาวเลย

burningsnow

• เมื่อไหร่ผ้าเตี่ยวลิงจะหลุดซะที
  • Vote: -42
  • Unknown Kemoner
เล่นสาย Agi .... แจก buff รัวๆ... โอม โอม โอม โอม....พอมี Int หน่อย โอม บลาๆ โอม บลา ...
เป็นคนปรกติคงลิ้นพันกันตายครับ เอา โอมออกเถอะ หรือ ไม่ก็ Random ออก ไม่ต้องมาโอมทุกครั้งก็ได้ม้างงง = ="

ปล. ต่อให้ GM มาตอบก็คงแก้ไขอะไรไม่ได้มั้งครับ ไม่ใช่คนจ้างนักพากย์นี่นะ ต้องไปบ่นใน BB แทนหล่ะงานนี้
ไม่มีคนวาดลิงShota ผ้าเตี่ยว ก็แทบไม่มีคุณค่าให้เข้ามาเสพ

zen966zen

• สิง Pokemon X ยาว ยาว ยาวววววววววววว
  • Vote: 81
  • ...~ ( ・_・)
ส่วนตัวคิดว่า

....

เหมือนดู"พากย์ไทย" ก็เลยได้อารมณ์ไปอีกแบบ ::)

/แบบหมานี่ไทยเกิน ..

MeLaLoDon

• เล่นไบสันสายกลา วาฬสายอควา ตุ่นสายป้อม
  • Partner Ranger
  • **
  • Vote: -1
  • ชอบเล่นไบ ก่า วาฬ
ผมว่าเรื่องอารมณ์นี่ไม่รู้แต่เสียงแกะอะมันเบาไปฟังไม่รู้เรื่องอะ
แต่ผมว่าถ้าแกะมีแฟชั่นครูสอนหนังสือแทนคาวนี่เข้ากันมาก
(ตอนโฮลี่ก็ท่องก-ฮไปพรางๆมอนที่สู้จะได้ฟังแล้วฉลาดขึ้น555+)
 ;D ;D

ฮึ...ฮ่าๆๆๆๆๆ

secret001

เล่นสาย Agi .... แจก buff รัวๆ... โอม โอม โอม โอม....พอมี Int หน่อย โอม บลาๆ โอม บลา ...
เป็นคนปรกติคงลิ้นพันกันตายครับ เอา โอมออกเถอะ หรือ ไม่ก็ Random ออก ไม่ต้องมาโอมทุกครั้งก็ได้ม้างงง = ="

ปล. ต่อให้ GM มาตอบก็คงแก้ไขอะไรไม่ได้มั้งครับ ไม่ใช่คนจ้างนักพากย์นี่นะ ต้องไปบ่นใน BB แทนหล่ะงานนี้

ก็คิดว่างั้นนะ ที่จริงมันไม่ควรจะมีโอมเลยด้วยซ้ำเพราะแกะมันนักบวชคริสต์ แต่โอมมันศาสนาฮินดู :o

(จิ้ม>>http://www.pattanakit.net/index.php?lay=show&ac=article&Id=524275&Ntype=120
         http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A8%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%AE%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B8%B9)
เลยคิดว่าไม่ค่อยเหมาะที่แกะคริสต์จะพูดโอมบ่อยๆ(ถ้าเป็นชุดแฟนานาชาติแมวยังพอรับได้) :-[

ส่วนเรื่องพากย์ แค่ใส่อารมณ์อีกนิด จิบกาแฟ(ให้หายง่วง)ก่อนพากย์ซักหน่อย รับรองว่าจะไม่มีใครว่าพี่แป้งโกกิเรื่องนี้อีกเลย ;)

burningsnow

• เมื่อไหร่ผ้าเตี่ยวลิงจะหลุดซะที
  • Vote: -42
  • Unknown Kemoner
แกะ เป็นนักบวชเมืองแสงครับ ไม่ใช่ทั้งคริส และ ฮินดูอะไรทั้งนั้น...
 แนะนำว่าไม่ควรอิง สิ่งใดที่มาจากดลกแห่งความจริงนะ - - \=/

ปล. จะ โอม หรือ อาเมน รากศัพท์มาจากคำเดียวกันน่อ...
ไม่มีคนวาดลิงShota ผ้าเตี่ยว ก็แทบไม่มีคุณค่าให้เข้ามาเสพ